ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
กลับมาถึงได้สักพักแล้วครับหลวงปู่ ช่วงนี้ต้องเตรียมงานตลอดเลยครับ ในวันจันทร์นี้จะมีงานสำคัญในที่ทำงานผมครับหลวงปู่ เดี๋ยววันอาทิตย์ก็ต้องไปเตรียมทั้งวันเลยครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆทั้งวันทั้งคืน  ด้วยเทอญ
วันนี้ไปที่ทำงานเสร็จแล้วแวะมาที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ ปลูกผักหวานป่าไป 8 ต้นปลูกทุเรียนไป 1 ต้นครับ ไม่รู้จะรอดหรือเปล่าครับปลูกไปหลายรอบแล้วไอ้ทุเรียนเนี่ย มันดูแลยากมากเลยครับหลวงปู่ โดยเฉพาะเราไม่ได้อยู่ดูแลมันทุกวันปล่อยให้เทวดาเลี้ยง ยังเหลือผักหวานป่าอีกหลายต้นเลยครับที่ยังไม่ได้ปลูก พรุ่งนี้ต้องออกจากที่นี่แต่เช้าไปที่ทำงาน เตรียมพร้อมงานสำคัญในวันจันทร์ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆทั้งวันทั้งคืน  ด้วยเทอญ
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าๆเลยครับหลวงปู่ งานสำคัญมากๆเลยครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ หลวงปู่จำวัดแล้วหรือยังครับห้าทุ่มแล้ว กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้า ถวายเร็จเรียบร้อยครับ
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
กราบหลวงปู่ครับ สาธุ สาธุ สาธุ
งานวันนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับหลวงปู่ แม้จะต้องแลกกับความเจ็บปวดบ้างก็คุ้มอยู่ครับ กราบขอบคุณหลวงปู่ครับ วันนี้ผมจัดกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้