ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7503
ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ "พระอาถรรพ์ธมเนื้ออังคารธาตุ"

[คัดลอกลิงก์]
ถ่ายทอดประสบการณ์โดยคุณกังฟู

ผมขอเล่าประสบการณ์จริงที่เกิดขึ้น เพื่อบูชาหลวงปู่ชื่น ที่เคารพ ครับ

ข่าวกรมอุตุ บอกว่าจะมีฝนตกในเขตภาคเหนือตอนล่าง (ผมอยู่จังหวัดกำแพงเพชร)
ผมจึงเกิดความกังวลไม่อยากให้ฝนตก เพราะงานที่ทำอยู่ต้องใช้รถบรรทุกตัดอ้อย
ถ้าฝนตกหนักรถบรรทุกจะลงไปในไร่อ้อยไม่ได้(คนทำไร่อ้อยรู้ดี) รถจะลื่นจะติดหล่ม
เกิดปัญหาและ งานไม่เดิน อุปสรรคเพียบแน่ๆ และฟ้าฝนเป็นสิ่งที่เราควบคุมไม่ได้
ปรากฎว่าฝนตกลงมาจริงตามที่ข่าวกรมอุตตุ รายงาน ตอนนั้นในใจผมไม่อยากให้ฝนตก เพราะกลัวว่างานจะไม่เดิน
ผมจึงขอกับหลวงปู่ชื่น(ผมแขวนพระอาถรรพ์ธมติดตัว) ขอให้หลวงปู่ช่วยลูกขอให้ฝนหยุดตก เบาลงกว่านี้
ขอให้รถลูกทำงานในไร่ได้ด้วย เถอะครับหลวงปู่ ปรากฎว่าฝนที่กำลังตกก็มีทีท่าว่าเบาลง แต่ก็ยังตกอยู่เรื่อยๆ

ในใจผมคิดว่าฝนตกมาเยอะยังไงก็ช่างเถอะ ขอแค่รถลงในไร่ทำงานได้ก็พอแล้ว ปรากฎว่ารถทำงานในไร่ได้
ลงตัดอ้อยในไร่ได้อย่างไม่มีสะดุด วันต่อมาผมได้ข่าวว่าบริเวณหมู่บ้าน และตำบลอำเภออื่น ในจังหวัดกำแพงเพชร
โดนฝนเล่นงานทั่วหน้า ชาวไร่อ้อยที่หมู่บ้านอื่น ตำบลอื่นรถลงไร่ไม่ได้ ทำงานไม่ได้กันหลายราย
จริงๆมันน่าแปลกใจตรงที่ ที่อื่นเค้าโดนฝนตกหนักกันหมด มีแค่ที่แถวหมู่บ้านผมไร่ผมที่ไม่โดนฝนตกหนัก แถมรถลงไร่ทำงานได้ปกติ
อาจเป็นเพราะบารมีของหลวงปู่ที่ช่วยผมในครั้งนี้ผมเชื่อแบบนั้น ครับ

ขอขอบคุณ หลวงปู่ชื่น อย่างสุดซึ้ง ที่เมตตาช่วยเหลือผม ครับ

ปล.ที่เห็นในภาพคือ รถตัดอ้อย และรถบรรทุกอ้อย ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สุดยอดครับ ตอนนี้คล้องเดี่ยวอยู่ ได้ตามที่ขอประมาณ 80-90% เลยครับ
ประสบการณ์นี้ไม่มีวันลืมครับ
เยี่ยมครับ
ขอบคุณครับ
ประสบการณ์ดีจัง
เรื่องระงับฟ้า ระงับฝน ก็แน่นอนเหมือนกันนะครับ
รูปหล่อรุ่นแรกก็ได้ครับ ของหลวงปู่ ของอาจารย์ ดีทุกชิ้นจริงๆ
บูชาอยู่ครับ2ตะกรุด
อีกหนึ่งองค์ที่ คศช. ต้องมีไว้บูชา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้