ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 114441
ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาจินดามณี

[คัดลอกลิงก์]
คาถาจินดามณี

เป็น คาถาที่นางยักษ์ตนหนึ่งมอบให้สามีที่เป็นมนุษย์ ที่นางลักพาตัวมาอยู่ด้วยนานหลายปี แต่ด้วยวิสัยที่ยากจะอยู่ร่วมกันได้ ระหว่างยักษ์ กับ มนุษย์ สามีของนางยักษ์จึงได้พยายามหลบหนี ถึง 3 ครั้ง แต่นางยักษ์ก็สามารถตามตัวกลับมาได้ทุกครั้ง

จนมาถึงการหนีครั้ง ที่ 4 ครั้งสุดท้าย เมื่อตามไปเจอสามีอีก นางก็คิดได้ว่ายังไงคงไม่สามารถรั้งสามีสุดที่รักให้อยู่ร่วมกันได้ ก็เลยจำใจต้องปล่อยให้สามีกลับไปใช้ชีวิตในเมืองมนุษย์ตามที่ต้องการ แต่ด้วยความรัก และห่วงใยในสามี เกรงว่าเมื่อกลับไปแล้ว อาจจะประสบปัญหาต่างๆ นานา ยากที่จะดำเนินชีวิตให้สุขสบายเหมือนตอนอยู่กับนาง

นางจึงบอกคาถา จินดามณี ให้กับสามีพร้อมกับสั่งว่า ยามที่ชีวิตประสบปัญหา เดือดร้อน ให้ท่องคาถาจินดามณี ซึ่งเปรียบเสมือนแก้วสารพัดนึก ที่ให้ไป แล้วชีวิตจะผ่านอุปสรรค และประสบความสำเร็จ ทุกประการ

พระคาถาจินดามณีของหลวงปู่ศุข เกสโร วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท

( บูชาครู ) ตะมังถัง ปะกาเสนโต สัทธาอะหะ อิ มะ อะ วิ ตะ อุ อะ มิ มะ สะ นะ โม
จินดามณี  สหโกฏิ  สัตตังเทวานัง  มนุสสะเทวานัง อะมนุสสะเทวานัง
สะมณีจิตตัง  บุตรีจิตตัง  อาคัจเฉยหิ  ปะริเทวันติ  ปิยังมะมะ  มณีจินดา
ปัญจะทานัง  ทาสาโกมัง  ทาสีโกมัง  ปิลันทัสสะ นะมามิหัง

สัพเพชะนา  พะหูชะนา  มหาจินดา  เอหิพุทธัง
ปิยินทรียัง  เทวะมนุสสานัง  ปิโยนาคะ สุปันนานัง
ปิยินทรียัง  นะมามิหัง

พุทโธโส ภะคะวา  ธัมโมโส ภะคะวา สังโฆโส ภะคะวา
อินทัสสะเหน่หา   พรหมมะสะเหน่หา  อิตถีสะเหน่หา
ราชาเทวี  มณีรักขัง  ปิยังมะมะ  พุทธะสังมิ  นะชาลีติ
พระอะระหัง  สัพพะลาภัง  ประสิทธิเม

คาถามหาจินดามณีมนต์ ของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์

"สิทธิ วิชา มหามันตัง จิณตามณี ทิวากะรัง ภูมิยาโจระปาตัสสะมัง ทิพพะจักขุง ฐาวะทิสสะเร จันทาเทวี อะสะมุขขี ทุติยา ปะทะลักขะณา มณีจินตา ปัญจะ ทานังยะสังทาสีทาสัง มาตาปุตตัง วะโอระสัง
จิณตามณี สะหัสสะโกติ เทวานัง มนุสสะภาวัง สะมะณะจิตตัง ปุริสะจิตตัง อาคัจฉาหิ ปะริเทวันติ ปิยังมะมะ สัพเพชะนา พะหูชะนา มหามณีจินตา เอหิ พุทธัง ปิโยเทวะมนุสสานัง มหามณีจินตา เอหิ ธัมมัง ปิโย พรหมมานะมุตตะโม มหามณีจินตา เอหิ สังฆัง ปิโย นาคะสุปันนานัง ปินิน ทะริยัง นะมามิหัง พุทโธ โส ภะคะวา ธัมโมโส ภะคะวา สังโฆ โส ภะคะวา อินทะเสน่หา พรหมมะเสน่หา อิสะระเสน่หา อิตถี เสน่หา ราชาเทวี มนตรีรักขัง จิตตังมรณัง จิตตัง มะมะ "

พระ คาถามหามนต์จินดานี้ ใช้ได้สารพัด ถ้าจะเรียกเนื้อ เรียกปลา ให้เอาศิลารองเท้าเสียก่อน ถ้าจะให้เป็นเมตตาให้เสกเครื่องหอมทาตัว เสกเครื่องนุ่งห่มแต่งตัว ถ้าจะทำน้ำมนต์รดทางเมตตาก็ได้ ใช้ได้ทั้งชาย และหญิง ถ้าท่องบ่นเอาไว้เป็นมหามงคลแก่ตัวเอง ฯ

ขอบคุณข้อมูลจาก bp.or.th

ขอบคุณครับกัปตัน

แต่ผมยังจำบทจินดามณีของหลวงปู่ไม่ได้เลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-29 10:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คาถาเรียกลาภหลวงพ่อเดิม

นะโม 3 จบ..

เมตตังจิตตัง มาตา ยะถานิยัง ปุตตัง อายุสา

เอกะมนุษย์ รักขะ เอนิปุตตะเนนะมัสสามิ

ยักขิณีระนังขะนานะชาลีติ นะเมตตา

สัทธาโหตุสัพเพชนา พะหูชนา สัพเพทิสา สะมาคะตา

พระพุทโธ จงนำเงินมาสู่ตัว ข้าพเจ้า

พระธัมโม จงนำทอง มาสู่ตัว ข้าพเจ้า

พระสังโฆ จงนำของ ทั้งหลายมาสู่ตัว ข้าพเจ้า

เอหิ เอหิ มะมะสัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง
*

ภาวนาเรื่อยๆไป
*

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-28 11:14
ขอบคุณครับกัปตัน

แต่ผมยังจำบทจินดามณีของหลวงป ...

แหมพี่หนู ใช้แต่คาถาอื่นอยู่ล่ะสิครับ
สุวัณโณ ตอบกลับเมื่อ 2013-7-29 13:46
แหมพี่หนู ใช้แต่คาถาอื่นอยู่ล่ะสิครับ  ...

ใช้คาถามหาลาภเป็นปกติครับ เลยคิดว่าในแต่ละวันน่าจะเพิ่มบทจินดามณีเข้าไปด้วย น่าจะดี
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-29 16:04
ใช้คาถามหาลาภเป็นปกติครับ เลยคิดว่าในแต่ละวันน่าจ ...

สุดยอดเลยครับพี่  
บทจินดามณีของหลวงปู่ มีอิทธิคุณเหมือนกับบทจินดามณีของหลวงปู่ศุขกับหลวงพ่อเดิมไหมครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-30 16:13
บทจินดามณีของหลวงปู่ มีอิทธิคุณเหมือนกับบทจินดามณี ...

ของหลวงปู่จำง่ายกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้