ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5611
ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

น้องใหม่ขอเล่าประสบการณ์ครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยน่ะครับ ผมชื่อนวกาญจน์ ชื่อเล่นภูมิครับ
แนะนำตัวเส็จแล้วขอเล่าประสบการณ์เล็กๆน้อยแต่ยิ่งใหญ่ด้วยพุทธคุณ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธ ผมพึ่งเริ่มบูชาพระเครื่องของหลวงปู่และอาจารย์ผมมีพระอยู่สามชิ้นคือ 1.ขุนแผนนาคเกี้ยว 2.สาริกามหาเสน่ห์ 3.ขุนแผนแสนตรีเวทย์ ผมได้อาราธนาทั้งสามองค์ติดตัวไปทำงานและได้ให้เด็กที่มีความสามารถพิเศษเกี่ยวกับเรื่องวิญญาณดูพระของหลวงปู่ทั้งสามองค์ให้ครับ(ลืมบอกไปครับผมทำงานเป็นครูอยู่ที่ รร.เชียงคาน จ.เลย) คนแรกผู้หญิงอยู่ม.3 ให้ดูพระทั้งสามองค์บอกว่าแรงทั้งสามคับแต่สดุดตรงที่ขุนแผนแสนตรีเวทย์บอกองค์นี้ไม่ใช่พระนิ เป็นกษัตริย์แบบเขมรแต่หนูบอกไม่ถูก และบอกอีกว่าหนูขอได้ไหมค่ะ ผมรีบตอบเลยว่า ไม่ได้ๆๆ คนแรกผ่านไปปลื้มใจสุดๆ
คนที่2เป็นผู้หญิงอยู่ชั้นม.5 คนนี้จะเก่งกว่าคนแรก ให้ดูสององค์ก่อนคือ นาคเกี้ยวกับแสนตรีเวทย์ พอเห็นแสนตรีเวทย์พูดขึ้นเลยว่า ครูค่ะหนูเคยเห็นองค์นี้ เข้าฝันหนูเมื่อคืนใช่เลยแบบนี้เลย ผมขนลุกเลยครับ บอกว่าสององค์นี้แรงมากๆ แล้วผมก็ได้ถอดพระที่ห้อยคอคือ สาริกามหาเสน่ห์ให้ดูเด็กเพ่งดูนานมากบอกว่าทั้งสามองค์องค์สุดท้ายคือสาริกาแรงที่สุด บอกว่าเห็น นกตัวใหญ่สองตัวมีแสงสีขาวอยู่ในองค์พระ และยังบอกทิ้งท้ายอีกว่า"ครูจะห้อยอะไรตั้งสามองค์องเดียวก็พอแล้ว องค์ไหนก็ได้"
นี้ล่ะครับประสบการณ์แรกของผมแค่นี้ก็ปลื้มใจสุดๆล่ะครับ
ส่วนประสบการณ์ด้านเสน่ห์ มีบ้างเล็กน้อย ได้ไลน์สาวที่ชอบแบบเขาเดินมาให้เองพิมพ์ไอดีให้เลย ผมนี้งงเลย
สุดท้ายฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยน่ะครับ
nawakanza12 ตอบกลับเมื่อ 2016-7-22 22:29
ขุนแผนแสนตรีเวทย์องค์นี้ผมพึ่งได้มาในช่วงวันหยุดย ...

หรือจะเป็นเนื้อเกษรแก่สีผึ้ง ฝังตะกรุดทองคำ-เงิน หนอ

ของแรงดี๊ดี รุ่นนี้
   แสนตรีเวทย์เป็นของติดตัวประจำ  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2016-7-22 09:24

โอโห...แบบนี้ธรรมดาที่ไหนครับ คุณครู ติดใจตรง คนที่สองนี่สิ ที่บอกว่าฝันเห็นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วคุณครูแขวนบูชาไปก่อนที่จะให้น้องเค้าดูใช่หรือเปล่าครับนี่...แสนตรีเวทย์ธรรมดาที่ไม่ธรรมดาเลยจริงๆนะนี่ ปล. รบกวนสอบถาม ขุนแผนแสนตรีเวทย์ เนื้ออะไรครับที่บูชาไป

สุดยอดครับ ของที่หลวงปู่และอาจารย์สร้าง ท่านตั้งใจทุกชิ้น ใช้ดีมากๆ
แสนตรีเวทย์
ขอบคุณครับที่แชร์ประสบการณ์ดีๆ
ยินดีต้อนรับครับ......
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-22 22:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2016-7-22 09:22
โอโห...แบบนี้ธรรมดาที่ไหนครับ คุณครู ติดใจตรง คนที่สอ ...

ขุนแผนแสนตรีเวทย์องค์นี้ผมพึ่งได้มาในช่วงวันหยุดยาวห้าวันที่ผ่านมาครับ ตอนเย็นวันพุธผมตั้งใจว่าวันพฤหัสบดีจจะเอาไปให้เด็กดูให้ ห้อยไป รร วันแรกเลยครับผมมั่นใจว่าเด็กไม่เคยเห็นแน่นอนครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเนื้ออะไร รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้