ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตั้งใจทำทาน

[คัดลอกลิงก์]
สาธุ สาธ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-16 22:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้หยอดกระปุกหน้าหิ้งพระครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-17 21:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยครอบครัวนี้ 100 บาทครับ
http://www.thairath.co.th/content/638634

ด.ช.สนธยาและด.ญ.แพวา ได้รับอาหารกลางวันจากร.ร.และนำกลับไปให้พ่อ

สภาพบ้านที่ครอบครัวนี้อาศัยอยู่ ซึ่งได้รับการช่วยเหลือจากรองผู้ใหญ่บ้านและชาวบ้านในพื้นที่

ด.ช.สนธยาและด.ญ.แพวา ต้องทำงานบ้านก่อนไปร.ร.ทุกวัน

oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2016-6-17 21:37
ช่วยครอบครัวนี้ 100 บาทครับ
http://www.thairath.co.th/content/638634

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-20 22:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญแห่งทานที่ได้ตั้งใจทำตั้งแต่ 5มิ.ย.59. - 19มิ.ย.59(ไหว้ครู)  ต่อพระสิวลี หลวงปู่ดี   หลวงปู่ชื่น   องค์เสด็จพ่อชัยวรมัน องค์ปู่อัฏฐกรเทราช องค์พระราม ปู่เพชร อาจารย์สรายุทธ ครูบาอาจารย์ที่ข้าพเจ้าให้ความเคารพนับถือทุกๆท่าน อีกทั้งบริวารของหลวงปู่ทุกๆท่านครับ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-21 07:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไหนๆก็ทำได้สำเร็จตามตั้งใจเเล้ว ก็จะขอทำให้เป็นปกติวิสัย ไปเลยเเล้วกัน ตั้งใจจะทำให้ได้ทุกวันขั้นต่ำก็20บาท แต่ถ้าไม่ได้ทุกวันก็จะให้บ่อยครั้งที่สุดครับ
ประเดิม 20-6-59. ทำบุญโรงพยาบาลสงฆ์ตั้งใจให้เป็นสังฆทานครับ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สาธุครับ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-22 19:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำบุญกับปอเต็กตึ๋ง 20  บาทครับ
อนุโมทนาสาธุครับ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-24 22:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พบยายวัย 65 ปี และตาวัย 62 ปี ใน จ.กระบี่ ครอบครัวยากจนโรคภัยรุมเร้า ขณะที่ตาสติไม่สมประกอบ ยายต้องเก็บเศษยางปลูกผักเลี้ยงชีพลำพังเงินชราภาพ 1,200 บาทผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งจากชาวบ้านว่า มีครอบครัว 2 ตายาย อยู่กันอย่างยากลำบากที่บ้านเลขที่ 5 หมู่ 1 ต.ลำทับ อ.ลำทับ จ.กระบี่ จึงเดินทางไปตรวจสอบ พร้อมด้วย
นายประชอบ ไหมทอง ผู้ใหญบ้านหมู่ที่ 1 ต.ลำทับ พบนายแดง นวลนุ่ม อายุ 62 ปี ซึ่งเป็นคนสติไม่สมประกอบ และพบนางประเสริฐ นวนนุ่ม อายุ 65 ปี 2 สามีภรรยาที่อาาศัยอยู่ในบ้านที่มีสภาพทรุดโทรมช่วยตายาย100บาท

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้