ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร่วมแชร์ประสบการณ์แรกพบประสบพักตร์

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมธเมืองแปะ

ผมเองคนเมืองแปะ (บุรีรัมย์)   แต่ไม่เคยไปกราบหลวงปู่เลยครับ   รู้จักแค่ชื่อท่านสักประมาณ 4 - 5 ปีแล้ว

แต่ไม่มีพระเครื่องของหลวงปู่ท่านเลย....ประมาณต้นปีที่ผ่านมา

อยู่มาดีๆๆอะไร ดลใจก้อไม่ทราบครับ ผมเข้าเน็ตและก็เริ่มพิมพ์ชื่อหลวงปู่ใน google ครั้งแรกใจก้อเต้นแรงและร้อนกายร้อนใจมากๆๆ

เหมือนมีอะไรดลใจให้ไปหาหลวงปู่ให้ได้....จนในที่สุดผมเองก้อห้ามใจตัวเองไม่อยู่แล้ว

แต่อีกอย่างอะไรดลใจก็ไม่ทราบครับ ทำให้ผมโทรไปหาพี่จ๊อที่ร้านตอนเช้าๆๆและช่วงบ่ายๆๆก็ไปบูชาพระผงอาถรรพ์ธม มา

นั้นคือพระของหลวงปู่ชื่นองค์แรกที่ผมมีครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toywater

ตัวผมเริ่มรู้จักหลวงปู่ตอนที่บูชา พรายขอดทรัพย์ จากคุณ บอลบางนา ประมาณ 2 ปีก่อนหลังจากนั้นก็เงียบหายไปเพราะยังไม่รู้ว่าจะติดต่อกับเหล่า คศช.ยังไง จนตัดสินใจไปบูชาวัตถุมงคลเองที่พาต้าและก็เริ่มรู้จักผ่านเวป คาถาอาคมแล้วก็มาที่บ้านหลังนี้ล่ะครับ เล่าจากสมัยก่อนเงินทองขัดสนจะบูชาวัตถุมลคลของหลวงปู่แต่ละอย่างก็ได้แค่คิดละครับ(500 ยังคิดหนักเลยครับ)แต่ก็มีแค่น้องพรายขอดทรัพย์ตนเดียว สู้ชีวิตมาจนปัจจุบันพอมีเงินมีเก็บบ้างก็เริ่มเก็บมาเรื่อยตามกำลังทรัพย์ ที่ศรัทธามากๆก็ต้องครั้งแรกที่นำพรายขอดทรัพย์เข้าบ้าน ผมก็แนะนำทุกคนให้ลูกผมรู้จักตอนนั้นผมกำัลังคุยกับหัวหน้า แล้วแก้วน้ำที่เทน้ำเต็มก็ำำไหลผ่านมาทางด้านหน้าผม...เท่านั้นล่ะครับอึ้งทั้งห้องหัวหน้าเลยตัดบทว่า"ต้อย..ลูกแกเสิฟน์น้ำให้แล้วนะ่รับสิ" ....แล้วผมก็ปรามๆลูกไปว่ายังไม่ต้องแสดงอิทธิฤทธิ์แบบนี้บ่อยๆก็ได้พ่อเป็นห่วงคนรอบข้างตกใจ...นี้ก็เป็นแรกพบของผมกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ "มีกินได้ทุกวันด้วยบารมีของหลวงปู่ครับ"
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bigbird

แรกเริ่มเดิมทีเลยขอบอกตรงๆ ไม่เคยรู้จักหลวงปู่เลย ตอนแรกนั้นสนใจแต่กุมาร

ก้อเซิร์ทๆมาเรื่อยๆ แต่พอเข้าไปดูบ่อยๆตามเวบต่างๆ

ก้อเหนแต่ชื่อร้านจอมพระๆ เลยลองได้ติดต่อกะพี่จ๊อดู

ไปตอนแรกว่าจะเช่ากุมารมาบูชาซักหน่อย

เพราะสนใจกุมารมาพักนึงแล้ว และประสบปัญหาแย่พอดู

หลังจากที่เข้าไปตอนนั้นพี่จ๊อก้อแนะนำพระอาถรรพ์ธมให้

ก้อเลยเช่าเนื้ออังคารธาตุมาบูชาเนื่องจากกำลังทรัพย์ตอนนั้นมีแค่นั้น

หลังจากนั้นชีวิตก้อดีขึ้น เริ่มมีเงินเข้า ต่อมากุมารน้อยๆ ก้อตามมาอยู่ต้วยเรื่อยๆ

ปัจจุบันนี้ชีวิตดีขึ้นแบบแทบจะพลิกเลยทีเดียว

ทำให้เคารพและศัทธาหลวงปู่มากๆ

จนคนรอบข้างก้อเริ่มตามๆกันมาศรัทธาด้วย

เพราะส่วนใหญ่พระของหลวงปู่เค้าใช้แล้วเกิดประสบการณ์กัน เค้าก้อเลยเชื่อ

แถมได้มิตรไมตรีที่ดีจากพี่ๆน้องๆใน คศช. เพิ่มด้วยอีกตะหากงับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
TaMiiN

สำหรับตั้ม บอกด้วยความสัตย์จริงว่า ไม่เคยได้ยินชื่อลป.ชื่นเลยตั้งแต่เกิด

แต่ด้วยความที่อยากเลี้ยงกุมารและชอบกุมารจึงทำให้รู้จักเว็ปกุมารทอล์ค

และเห็นพี่แอมสุดสวยของเรา เอารูปพระอาถรรพ์ธม + ขุนแผมกุมารแก้ว...

มาลงเลยตัดสินใจว่าเราควรจะหามาบูชาได้แล้วน่ะ

แต่ก่อนหน้าที่พี่แอมจะเอารูปมาลงก็หาข้อมูลมาบ้าง

จึงตัดสินใจโทรหาพี่จ๊อ ( สุดสวย )

บูชาพระอาถรรพ์ธมเนื้ออังคาร + กุมารแก้ว

จานั้นมาจึงทำให้ศึกษาประวัติลป.เพิ่มขึ้น

จนทำให้ทุกวันนี้ศรัทธาลป.อย่างหาสาเหตุไม่ได้

และที่สำคัญผมอธิฐานขอลป.ว่าขอให้ได้เนื้อมวลสารล้วนด้วย

ในวันที่ 23 เม.ย. ที่ผ่านมา ก็ได้พระอาถรรพ์ธมเนื้อมวลสารล้วน

ดีจัยมาก เพราะเป็นของขวัญที่ดีที่สุดสำหรับวันเกิดตั้มในปีนี้เลยคับ

และต้องขอบคุณพี่โอด้วยคับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bukarati

รู้จัก และอยากได้ อาถรรพ์ธม จากความเห็นของพี่เสือในเวปหนึ่งครับ

เลยลองหาดู ได้มาแล้วนำขึ้นคอ สุดยอดมากๆครับ

ไม่เคยห้อยพระองค์ไหนแล้วเป็นแบบนี้ รู้สึกได้เลย จิตใจที่เคยฟุ้งซ่าน กลับนิ่งสงบ

และใจเย็นลงมาก อธิบายไม่ถูกจริงๆ ส่วนอื่นๆก็เหมือนแก้วสารพัดนึกนะครับ นึกอะไรก็ได้อย่างนั้น

มีประสบการณ์เยอะมากๆครับ สรุปว่าศรัทธาหลวงปู่มากมายครับ

มีของแฟนจะมาเล่าต่อนะครับ

(จากความเดิมตอนที่แล้ว)หลังจากที่ใช้อาถรรพ์ธมแล้ว ก็อยากใช้พระองค์อื่นๆของหลวงปู่อีก ก็เลยติดต่อพี่จ๊อสุดสวยใจดี เนื่องจากสั่งไปหลายรายการ(หรือเปล่า)พี่จ๊อใจดีมากๆ แถมมหาลำอ๊อฟ เนื้อไม้งิ้วดำมาให้ ได้พระมาประมาณ 2 วันก็ได้อธิษฐานขอ แล้วบนว่าถ้าได้จะทำบุญกับวัดพระพุทธบาท สระบุรี บนโดยรวมนะครับมี หลวงปู่ชื่นภูติพรายบริวารฯ มีลูกๆกุมาร7คัมภีร์ด้วย แล้วก็ได้อย่างที่บนไว้จริงๆในวันนั้นเลย ก็เลยทำบุญโดยการโทร ไปเบอร์ 1900222200 เป็นเบอร์ที่ใช้ทำบุญนะครับ ทำได้ทุกที่ทุกเวลาครั้งละ9บาทนะครับ สะดวกมากๆ คืนนั้นเอง แฟนก็ฝันเห็นเป็นผู้หญิงห่มสไบมายืนอยู่ที่มุมห้อง เค้าบอกว่าตกใจจนเกือบช็อค(ในฝันนะ) มายืนอยู่เฉยๆ แต่มองมาที่เค้า แค่นั้นยังไม่พอ หลังจากนั้นตอนใกล้เช้า ก็มีผู้ชายนุ่งขาวห่มขาวมายืนอยู่ในห้องเต็มไปหมดเลยครับ เค้าเล่าว่า ห้องงี้ สว่างไปหมดเลย เหมือนมีแสงแผ่ออกมา ตื่นมาเค้าตกใจมากครับรีบปลุกผมเลย แล้วเล่าความฝันให้ฟัง ผมนี่ดีใจมากๆเลยครับ ดีใจที่ตอนนี้แฟนผมเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ไปอีกคนแล้ว อย่าลืมพี่น้องร่วมกันทำบุญนะครับ ช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
suntornpoo

ได้รู้จักหลวงปู่ชื่นมาได้ตั้งแต่ปี 44-45 จากหนังสือรุ่มโพธิ์ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรมากจากช่วงนั้น ศรัทธาแต่หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่

จำได้ว่าวันนึง ประมาณ 3 ปีที่แล้วไ้ด้เจอพระขุนแผนพรายกุมาร หลงค้างตู้อยู่ที่ศูนย์พระแห่งหนึ่ง เห็นรูปทรงแล้วคล้ายกับหลวงปู่ทิม และเห็นหน้ากล่องเขียนว่าหลวงปู่ชื่นวัดตาอี ก็ได้เช่ามาในราคา 300 บาท(เค้าบอกว่าราคาวัด) ห้อยคอครั้งแรกผู้หญิงเดินตามเลย ชอบมากๆ  หลังจากนั้นเลยเริ่้มหาข้อมูลจากในเวป

และก็เริ่มหา พวก น้ำผึ้ง,มะรุมมะุตุ้ม,มาลองใช้ ขอบอกว่าประทับใจมากๆ โดยส่วนตัวผมประัทัีบใจพระเครื่องของหลวงปู่ิทิมมาก เพราะว่าอธิษฐานแล้วได้ผลไว

พอได้มาใช้ของหลวงปู่ชื่น โอ แนวเดียวกันเลย แต่ของหลวงปู่ชื่นนี่ เมตตาจะโดดแบบสุดๆมาก

เรื่องแบบนี้้ต้องเจอกับตัวถึงจะเข้าใจนะครับ !!!

สำหรับผมนั้นถูดโฉลกกับ รูปหล่อพระชัยวรมัน ครับ มีปัญหาเรื่้องงาน ห้อยคอทีไรเคลียร์ได้ตลอดครับ

นานๆมีเวลาเข้ามาที แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้โพสต์จะเข้ามาสังเกตการณ์อยู่ห่างๆ ร่วมอนุโมทนา กับทุกท่านที่เผยแผ่เกียรติคุณหลวงปู่ด้วยนะครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
atiwan_p

ผมเริ่มรู้จัก ลป.ชื่นมาได้ประมาณ 2 ปีแล้วครับ ตอนนี้ก็กำลังตามเก็บ สะสมพระของ ลป.อยู่เรื่อยๆ แต่สิ่งที่ดลใจมาให้มาสะสมพระของ ลป.ก็คือ ตอนนั้นผมเข้าไปใน web G-Pra แล้วได้เห็นรูป ลป. แล้วรู้สึกว่ามีความผูกพันกันบางอย่าง เลยทำให้ผมเริ่มค้นคว้าหาข้อมูลจาก ลป. จุดนี้แหละที่ทำให้ผมเริ่มศึกษาและสะสม พระและเครื่องลางของ ลป. อยู่เรื่อยๆ และก็ขอขอบคุณพี่จ๊อครับที่ให้ข้อมูล พี่จ๊อครับผมกำลังรอสมเด็จรุ่นแรกอยู่นะครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
virusza

ขอเล่าบ้างครับ เริ่มรู้จักวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น เมื่อประมาณ 5-6 ปีก่อนขณะนั้นได้บวชเป็นพระอยู่ครับ

ช่วงนั้นพอดีที่วัดมีงานประจำปี เห็นพระขุนแผนอยู่สององค์ในตู้ หนึ่งในนั้นคือขุนแผน สาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน

รุ่นกรรมการครับ (ตัวผมเองไม่เคยมองพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลังแต่อย่างใด)แต่ด้วยอะไรไม่ทราบ

ทำให้อยากได้ขุนแผนองค์นี้มาก อีกองค์ก็สวยนะครับ แต่องค์นี้แปลกและสดุดตามากกว่า

จึงบอกโยมแม่ว่าช่วยเช่าให้หน่อยได้มั้ย(ขณะนั้นเป็นพระ) พอหลังจากสึกออกมา

ก็ได้พกติดตัวพกทั้งกล่องครับยังไม่ได้แขวนครับ สึกออกมาแฟนทักครับว่าได้อะไรดีมารึเปล่าเพราะเค้ามีเซ็นท์ทางนี้ครับ

เหมือนมีใครจ้องมองเค้าอยู่ ที่ไม่ใช่ผม พกอยู่แค่สององค์ครับ แขวนที่คอคือหลวงพ่อแพ

กับในกระเป๋าถือคือขุนแผนของหลวงปู่ชื่นครับ เลยขอพรท่านครับเรื่องงาน สำเร็จเรียบร้อยดีเลยเลี่ยมขึ้นคอเลยครับงานนี้

ส่วนเรื่องเมตตามหานิยมไม่ต้องพูดถึงครับเยอะมาก เคยได้ยินว่าแขวนขุนแผนสาวเยอะแต่จะมีเรื่องเยอะเช่นกัน

แต่ยืนยันครับองค์นี้ไม่มีครับอุ่นใจตลอด นับแต่นั้นมามองพระขุนแผนหรือสายเมตตามหานิยมองค์ไหน

ไม่สวยเท่าของหลวงปู่ชื่นจริงๆครับ ตอนนี้ก็สะสมของหลวงปู่ชื่นเยอะพอสมควรแล้วครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Majoy

ของผมรู้จักหลวงปู่เพราะรู้สึกผูกพันอย่างบอกไม่ถูกกับภาพหลวงปู่เพียงภาพเดียวจากหน้า web แห่งหนึ่ง ทำไปทำมา ก็ได้มาเป็น คศช. และมาสิงเงียบๆ อยู่ที่นี่แหละครับ พระหลวงปู่ผมมีไม่เยอะเพราะงบน้อย ปาฎิหารชัดๆ ก็ยังไม่เจอมากนัก แต่ตอนนี้แขวนแต่ของหลวงปู่เพราะรู้สึกดีครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kittiphob

ผมได้รู้จัก ลป. เนื่องจากมีน้องคนหนึ่ง ที่เป็นสมาชิกของเว๊ปนี้ แต่ปัจจุบันไม่เห็นเข้ามา แนะนำในช่วงที่ผมกำลังทรุดหนักในทุก ๆ ด้าน โดยเฉพาะด้านฐานะ และการงาน ครั้งแรกที่เจอกัน น้องเขาเอาพระอาถรรรพ์ธม มาให้ผมดูเมื่อผมจับพระก็เกิดเหมือนไฟช๊อตจากปลายแขนเข้ามาหาตัว ซึ่งแปลกมาก ๆ และพระองค์นั้นน้องเขาได้ให้ผมยืมลองใส่ดูก่อน คืนนั้นฝันเห็น ลป.มายืนยิ้ม ไม่พูดอะไร จึงเกิดความศรัทธาสุด ๆ พระองค์นี้ผมได้ใส่มาจนถึงทุกวันนี้ แม้จะหาพระองค์อื่นเพิ่มมาอีกแต่ก็ไม่ได้ใส่ หรือใส่ประกอบพระองค์นี้เท่านั้น แต่มักจะเป็นพระที่ไม่ทัน ลป. ที่ทันมีแค่ ลูกแก้วมณีราชาอย่างเดียว ซึ่งผมอาจถูกโฉลกกับพระที่ท่านอาจารย์สรายุทธสร้างก็เป็นได้ เลยมักจะหาแต่พระที่ท่านอาจารย์สร้างไว้และตัวผมเองใส่แล้วเห็นผลชัดเจน ต่อมาได้รู้จักท่านอาจารย์สรายุทธ คุณจ๊อ และอีกหลายท่าน ซึ่งครั้งแรกที่ได้รู้จักคือไปไหว้ครูพร้อมกับน้องชายของผมเมื่อตอนไหว้ครูครั้งที่ 1 ที่ผ่านมา ซึ่งทำให้ผมประทับใจ และมีความรู้สึกผูกพันกับ ลป. และพี่น้องทุกท่าน โดยเฉพาะท่านอาจารย์ ได้เมตตาให้ของผมหลาย ๆ อย่าง แต่ละอย่างสุดยอดมาก ๆ ครับ (ในความคิดของผม) และปัจจุบันผมก็เริ่มฟื้น ในทุก ๆ ด้าน แม้จะไม่เร็ว แต่ก็เป็นการฟื้นแบบมีรากฐานมั่นคง เหมือนคนออกจากไอซียูแล้วจะให้ลุกมาวิ่งเลยย่อมเป็นไปไม่ได้

.............ขออนุญาตต่ออีกนิดนะครับ ปัจจุบันผมใส่ พระอาถรรพ์ธมเนื้อมวลสาร สร้อยประคำที่ท่านอารย์มอบให้ ลูกแก้วมณีราชา และเหน็บกระเป๋าเป็นแม่นางเหมาสีแดงที่คุณจ๊อมอบให้ แม่นางเหมานี้นอกจากทางด้านค้าขายแล้วผมว่ามีทางด้านอื่น ๆ ด้วยนะครับ ลองนำมาใส่ดูเหน็บใส่กระเป๋าก็ได้ แล้วอธิษฐานขอในเรื่องต่าง ๆ โดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับการติดต่อ หรือการรับงานรับเงินต่าง ๆ ได้ผลดีมากเลยครับ แฟนผมเป็นเซลล์ขายของบริษัทกระทิงแดง ใส่แม่นางเหมาไว้ในกระเป๋าเก็บเงินและสาริกาคู่รูปหัวใจที่ท่านอาจารย์สร้างแจกผู้หญิงเมื่อครั้งไหว้ครู และเขาค่อนข้างหวงมาก ๆ เลย บอกว่าครั้งแรกที่ใส่หัวใจสาริกานี่เข้าร้านค้า่ไหนก็ตามขายของได้ทุกร้าน ลูกค้าเหมือนกับตะลึง บอกให้ซื้ออะไรก็ซื้อ แม้ร้านที่ไม่เคยขายของได้ก็ยังซื้อ ธรรมดาเขาต้องเข้าร้านค้าวันละ 30 ร้านค้า จะขายได้ก็ประมาณ 15 -20 ร้านค้า แต่ปัจจุบันขายไม่ได้ไม่เกิน 2 ร้านครับ พอบอกว่าแม่นางเหมาเป็นของอาจารย์ที่ให้หัวใจสาริกามา ก็เลยพกไว้ทั้ง 2 อย่่าง เลยค่อนข้างได้ผลดีจนมีคนถามว่าเล่นของหรือไง แต่แฟนผมก็ไม่ได้บอก ได้แต่ยิ้ม ๆ ท่านใดที่มีลองนำมาใส่ดูครับ ของดีจริง ไม่ต้องโฆษณา ผมเคยลองไปขอท่านอาจารย์อยากได้หัวใจสาริกา อาจารย์บอกว่าหมดแล้ว เสียดายมาก ได้มาแค่องค์เดียว และหัวใจสาริกาองค์นี้ ผมเองก็มีประสบการณ์ก่อนที่จะให้แฟนผมใส่ เกี่ยวกับการพบกับผู้ใหญ่ (ผมรับราชการทหาร) เคยเล่าประสบการณ์ให้ท่านอาจารย์ฟัง ท่านอาจารย์ก็หัวเราะบอกแจกให้ผู้หญิงที่มาช่วยงานไหว้ครูและก็ที่ลงชื่อในเว๊ปไปหมดแล้ว รู้สึกว่าสร้างไม่มากด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้