ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แจ้งข่าว เปิดบูชา ขุนแผนขี่โหงพราย ผงอภิธรรมทราวดี

[คัดลอกลิงก์]
รับทราบครับ ปรับเวลาเป็น 12.09 น.ครับ

แสดงความคิดเห็น

แก้เป็น 12.19 นะครับ  โพสต์ 2015-12-12 18:42
รับทราบการเปลี่ยนแปลงล่าสุดครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-13 18:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แบบ ไอดี นี้นะครับ ถึงวันที่ 16 ครับ ข้อหา เข้ากระทู้บ่อย เดี๋ยวคนอื่นจะบูชาไม่ทัน

toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-12-13 18:01
แบบ ไอดี นี้นะครับ ถึงวันที่ 16 ครับ ข้อหา เข้ากระทู้ ...

พลาดชมตลาดไปแล้ว....องค์นี้ขอเถอะ

บอกเลย ใครมีงบ อย่าปล่อยหลุด เห็นองค์จริงมาแล้ว ขอบอก แรงส์
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-15 00:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เล่าสู่กันฟัง ก่อนนอนครับ

อย่างที่เคยเล่าให้ฟังก่อนหน้านี้ว่าผมอยากได้พระขุนแผนที่ออกทางมหาเสน่ห์เป็นหลัก
เมตตา เป็นรอง (โภคทรัพย์นี้ ไม่นึกถึงเลย)
แต่จากที่ได้บูชามา 5-6 วันที่ผ่าน ไหงมันออกไปทาง โภคทรัพย์ โชคลาภเป็นหลักเด่นมาก (ตั้งวง มาก็ พอได้กับเค้า)

ตอนเที่ยงที่ผ่านมานี้ นึกว่าห้อยขุนแผนชมตลาดซะอีก คือไปหานั่งร้านก๋วยเตี๋ยว เลือกเอาแบบร้านโล่งๆนะ จะได้กินเร็วดี
แค่มานั่งในร้านเท่านั้นล่ะครับ ไม่รู้ไปเรียกลูกค้ากันมาจากไหน คนนั้นก็เดินข้ามถนนมา สั่งๆๆ สักพักก็รถมาจอดอีก ลงมาสั่งๆๆ
ดีนะเจ้าของร้านยกมาเสริฟให้ผมพอดีไม่งั้นมีเดินหนีแน่ๆ

พอมานึกดูก็ ได้อารมณ์เหมือนตอนบูชา ขุนแผนชมตลาด ของหลวงปู่ชื่น

ใครที่คล้องขุนแผนชมตลาด บ่อยๆจะเข้าใจเรื่อง ไปไหนก็มีคนมารุมมาล้อม เข้าร้านไหน ลูกค้ามาเต็ม

สุดท้ายก็ดีใจกับเจ้าของร้านล่ะ ที่มีลูกค้ามาอุดหนุนเยอะๆ

(ปล. เรื่องมหาเสน่ห์ ผมคงต้องค้นหากันต่อไป ... )

ฝันดีครับ ขอให้ได้ไว้บูชากันนะครับ สมหวังครับผม

สุดยอดเลย แรงส์ขนาดๆ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-12-15 00:00
เล่าสู่กันฟัง ก่อนนอนครับ

อย่างที่เคยเล่าให้ฟังก่อ ...

ขอยื่มสักอาทิตย์ สองอาทิตย์หน่อยสิ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-12-15 07:29
ขอยื่มสักอาทิตย์ สองอาทิตย์หน่อยสิ

ติดใจจากขุนแผนผงอภิธรรมหล่ะดิ ประสบการณ์รุ่นขี่โหงพรายนี้ ผู้นำท่านว่า จัดจ้าน โอวว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้