ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์แหวนพระศรีราม+ขุนแผนพรายกุมาร ผงอภิธรรมทราวดี !!

[คัดลอกลิงก์]
ต้องลอง ๆ ๆ ๆ
อืม ท่าทางจะเป็นอีกหนึ่งชิ้นที่สุดยอด
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-22 20:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาต่อกันอีกกับประสบการณ์ไม่รู้จบครับ

เวลากินข้าวบางทีผมจะเรียก พ่อพรายแม่พรายลูกกุมารในองค์พระมากินด้วยกัน

เชื่อไหมครับว่า....        อาหาร หรือ ขนมที่กินร่วมกับเค้า มัน จืด ซะจริงๆ
ตอนเวลาอยู่คนเดียวสบายๆ เหมือนจะมีใครบางคนมองเราอยู่ บางทีก็รู้สึก "ไม่ได้อยู่คนเดียว"

สุดยอดดดดดด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voon เมื่อ 2015-11-23 12:55

ตอนนั้นอยู่ที่สำนัก นั่งดูพระอยู่ พี่น้ำเดินเข้ามาไกล้ๆบอกขนลุก ซึ้งคิดว่าจากพระขุนแผนอภิธรรมแน่นอน  คิดว่าพระรุ่นนี้ต้องไม่ธรรมดาแน่นอน เดี๋ยวไว้ลองก่อน
...พร้อมห้อยบูชาครับ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 00:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยครับพี่เมธ ^ ^
ขยัน ตอบกลับเมื่อ 2015-11-24 00:14
สวยครับพี่เมธ ^ ^

ก็เล่าประสบการณ์มาซ่ะขนาดนี้ มันเลยอดใจไม่ไหว
ต้องรีบห้อยบูชา
voon ตอบกลับเมื่อ 2015-11-23 12:09
ตอนนั้นอยู่ที่สำนัก นั่งดูพระอยู่ พี่น้ำเดินเข้ามา ...

ลองแล้วเป็นไงบ้าง
รอแอบฟังด้วย อยากรู้ๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้