ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระ เนื้อผงอภิธรรม ทราวดี <<

[คัดลอกลิงก์]
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-10-21 19:52
หลังออกพรรษา มาทดสอบความแรงของ พระผงอภิธรรม ทราวดี  ...

ไม่ทดสอบครับ  แต่ผมกับพี่มาดขอทุกแบบครับ คนละ 1 ชุด
ถ้าไม่ได้ท่านผู้นำต้องเจอตะกรุดมัดหมี่แน่นอน
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2015-10-21 21:54
ไม่ทดสอบครับ  แต่ผมกับพี่มาดขอทุกแบบครับ คนละ 1 ชุด
ถ้าไม่ได้ท่านผู้นำต้องเจอตะกรุดมัดหมี่แน่นอน

เฝ้าหน้าเวปกันดีกว่า
จิงชมตลาดและพรายกุมาร๒ชุดของผมชุดของพี่สาวชุด
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-22 05:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
troop1411 ตอบกลับเมื่อ 2015-10-22 05:26
จิงชมตลาดและพรายกุมาร๒ชุดของผมชุดของพี่สาวชุด

* จิง ผิดกระทู้
กำลังเมาขี้ตาจิงผิดกะทู้

รอๆๆ ไม่กี่วันจะได้เห็นแล้ว
ของเค้าแรง นะครับ
เวลาอาราธนาใช้ก็ให้มีสติกันหน่อยนะครับ

ผมได้เห็นพระองค์จริงและก็นับจำนวนคร่าวมาละครับ
งานนี้ต้องมีคนอกหักผิดหวังหรือเปลี่ยนเนื้อเปลี่ยนพิมพ์กันบ้างละครับ
เนื้อดำก็เข้ม ดูขลังดี
เนื้อน้ำตาล มวลสารจัดจาน เพราะเป็นมวลสารครกแรก (แบบฝังตะกรุดมีน้อย)
เนื้อสีขาว น้ำหนักพระเบามากๆครับ  จับๆแล้วนุ่มเหมือนโมจิ เกือบลองชิมแบบน้องแชมป์ไปละ ดีนะตั้งสติทันว่ามีแต่ผงอภิธรรมทั้งนั้น

และท้ายสุด 5 กุมาร อันที่จริงมี จ่าฝูง อีก 1 คือองค์แรกที่หมอนอบได้กดพิมพ์ไว้นี้เอง สีน้ำตาลทอง เคลือบผิวเรียบร้อย

สิ้นเดือนนี้รอประกาศเพื่อโอนเงินและรับพระนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้