ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2652
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามคับพี่ๆ

[คัดลอกลิงก์]
ถามคับพี่ๆผมสงสัยมากๆว่าเวลาผมประสบปัญหาหนักๆหลวงปู่ช่วยผมด้วยวิธีใดคับ
ผมเอาแค่ประสบการณ์ของผมนะครับ ผมเคยผ่านการผ่าตัดใหญ่มา แล้วมีผลข้างเคียงหลังผ่าตัดคือ เวลานอนหลับแล้วเหมือนตัวเรามันไม่หายใจอัตโนมัติเอง แล้วเสี้ยวเวลาจะขาดใจก็รู้สึกตัว และรู้ว่าช่วงวินาทีที่เราจะขาดใจตายมันรู้สึกยังไง มีครั้งนึงผมปวดท้องมากเข้าห้องน้ำ แต่ช่วงเวลานั้นผมไม่ได้ห้อยพระหลวงปู่(คือตอนนอน ผมจะถอดพระหลวงปู่ที่ห้อยคอไว้บนพานหัวนอน) ขณะที่อยู่ในห้องน้ำผมปวดมากจนทนไม่ไหวจะขาดใจ ตัวชาไปทั้งตัว เหมือนจะออกจากร่าง ผมนึกถึงหลวงปู่ชื่นจะกำพระ อ้าวเราไม่ได้ห้อยพระหลวงปู่ แต่ถ้าตายก็ไปอยู่กับหลวงปู่แล้วกันไม่สนอะไรแล้ว และบอกหลวงปู่ช่วยลูกด้วยเถอะ ลูกไม่ไหวแล้ว หายปวดทันที แต่ตัวยังชาอยู่ ผมรู้ได้ทันทีเลย หลวงปู่ท่านรับรู้สิ่งที่เราคิดถึงท่านได้รวดเร็วทันที แม้ไม่มีพระของท่านห้อยคอ ผมว่า วินาทีที่จะตายเรานึกถึงใคร ก็เหมือนเราศรัทธาใครที่สุดในชีวิต ผมว่าถ้าศรัทธาได้สุดใจแล้ว ท่านไม่ทิ้งเราแน่นอนครับ ผมว่าถ้าปัญหาใหญ่ๆ แต่ถ้าไม่ทำให้เราถึงตาย ท่านอาจเห็นว่าเป็นเพราะเวรกรรมของเรา พอถึงช่วงที่ท่านคิดว่าถึงเวลาช่วยท่านช่วยแน่ครับ แต่ถ้าถึงวินาทีแบบผม ผมว่าท่านไม่ทิ้งศิษย์แน่นอนครับ(ช่วงนั้นผมไม่เคยไปหาอาจารย์ ไม่เคยทำพิธีเป็นศิษย์ ได้แต่ไหว บอกหลวงปู่ชื่นรับลูกเป็นศิษย์ด้วยนะครับ เคยอ่านในเว็บบางคนหลวงปู่มาหาในฝันเลย แต่ผมไม่เคยฝัน) ผมเคยประสบปัญหาหนักๆเหมือนกัน รอท่านช่วยเหมือนกัน และเคยสงสัยเหมือนคุณ เหมือนกันครับ เมื่อทุกอย่างผ่านไป แล้วชีวิตดีขึ้นเมื่อไหร่ คุณจะเข้าใจว่า ท่านช่วยคุณตอนไหนครับ ที่จริงก็มีประสบการณ์วัตถุมงคลของอาจารย์อีกนะครับ เยอะจนกลายเป็นเรื่องธรรมดา ลืมบอกอีกนะครับ ผมไม่ขออย่างเดียว ผมสวดมนต์นั่งสมาธิ ใส่บาตร ส่งบุญถวายหลวงปู่ อาจารย์สรายุทธ บริวารหลวงปู่ ครูบาอาจารย์ของท่านสืบๆมาด้วยครับ ใช้เวลานาน แต่ไม่สนถึงลำบากมีปัญหา รู้สึกว่าปัญหาไม่คลี่คลายซะที ผมก็ไม่คิดว่าทำไมหลวงปู่ไม่ช่วยซะที ผมก็ทำของผมไปเรื่อย ใจไม่ระแวงว่าท่านจะรับรู้ที่เราทำถวายท่านรึเปล่า และเมื่อเจอประสบการณ์ เลยรู้ว่าหลวงปู่ ศักดิ์สิทธิ์ของจริง ใช่เลย เหมือนพี่ๆน้องท่านอื่นที่โพสต์ไว้ในเว็บครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-21 07:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2021-12-29 22:26

..
ศรัทธามี ปาฎิหาร์ย เกิดครับ
minteed ตอบกลับเมื่อ 2015-9-21 02:48
ผมเอาแค่ประสบการณ์ของผมนะครับ ผมเคยผ่านการผ่าตัดให ...

เยี่ยมมากๆครับ
padiphatbeer ตอบกลับเมื่อ 2015-9-21 07:30
คับพี่ขอบมากๆคับสำหรับปรุสบการณ์การแนะคือผมศึกษาพุ ...

สู้ๆนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้