ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7100
ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องขุนแผนชมตลาด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องสอบถามครับคือผมว่าสินเดือนนี้จะหาขุนแผนชมตลาดมาเก็บไว้สักองค์นะครับ
สิ่งที่อยากถาม คือ
1.ขุนแผนมชมตลาด มีปลอมรึยังครับ
2.ถ้ามีปลอมมีจุดสังเกตุไหมครับ
3. ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่นะครับ
ขอบคุณครับ น้องใหม่ครับไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไหร่ครับ ^__/|\__^
ตอบตามที่เห็นมานะครับ ที่เหลือรอพี่ๆ ระดับ สว.(สูงวัย) มาตอบ

1.มีครับ แต่ดูง่าย ปลอมทุเรศๆ แกะพิมพ์เรียนแบบ งานหยาบ แล้วอ้างว่า รุ่นแรก หลวงปู่สร้างเอง รับกับมือ บ้านใกล้วัด แต่ถ้าพิมพ์ทรงแบบที่เห็นๆ กัน ก็สบายใจได้ครับ เนื้อดำก็มี แต่หายากครับ

2.ตามข้อ1 ครับ

3.ราคาตอนนี้น่าจะแพงพอควร ผมว่า 3000-5000 ไม่ทราบนะครับ ต้องลองหาข้อมูลดู
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-9-13 17:04
ตอบตามที่เห็นมานะครับ ที่เหลือรอพี่ๆ ระดับ สว.(สูงวั ...

ส.ว  (สูงวัย)  มันน่าโดนยึดตะกรุดคืนจริงๆ  ตาอาท....
ชมตลาดรุ่นนี้  หลวงปู่เป็นผู้ให้จัดสร้างเอง  โดยบอกให้อาจารย์สรายุทธ  เป้นผู้ไปทำบ๊อคมา  โดยให้ตัวอย่างด้านหน้าที่เป็นทองเหลืองให้ไป  และร่างยันต์หลังให้เป็นแบบ  บอกแบบนี้ไม่ค่อยมีใครทำ  ใครสร้าง
ให้อาจารย์สรายุทธ  ไปทำมา  สร้างจำนวน 2000 องค์  มีเนื้อดำพิเศษไม่กี่องค์   สร้างพร้อมกันกับขุนแผนพรายกุมาร
    อยากให้จำไว้ว่าอย่าหลงเชื่อนิยาย  น้ำเน่าว่าเป็นยุคแรก  รับมาจากมือหลวงปู่   คนพื้นที่เล่นหากัน  หรือแม้กระทั้ง
มีการจัดประกวดพระมีหนังสือรับรอง   พวกนี้ทำกันเป็นขบวนการ  เพราะเห็นว่าพระเครื่องของหลวงปู่มีราคาแพงขึ้นมากๆมายในระยะหลัง  เลยหาทางหลอกลวงพวกที่ศรัทธาและมาเล่นหากันในยุคหลังๆนี้  

เฮือก 5000 แล้วเหรอคับ
สิ่งที่อยากถาม คือ
1.ขุนแผนมชมตลาด มีปลอมรึยังครับ .....ตอบว่ามี อ้างว่ายุกแรก ยุคต้น
2.ถ้ามีปลอมมีจุดสังเกตุไหมครับ............ตอบ. ด้านหลังเรียบ ไม่มียันต์ ปลอมที่เห็นจะทำเป็นเนื้อสีออกดำๆๆ
3. ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่นะครับ..........ของแท้ เนื้อผงใบลาน +-20,000 เนื้อธรรมดา(สีขาว) 5000+
ลองติดต่อพี่จ๊อดูนะครับ ของแท้แน่นอนสบายใจได้

http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=6988
ราคาไปไวมาก
เหมือนเคยเห็น พิมพ์คล้ายๆกัน แต่เป็นของอีกพระอาจารย์ ปลุกเสก (แบบนี้ไม่ถือว่าปลอม) แต่ถ้าไม่รู้มาก่อนก็จะมโมเป็นขุนแผนชมตลาดกันไป

ส่วนยุคต้นยุคแรก ยุคธุดงธ์ ลุยป่า หลวงปู่ไม่ทำพระนะครับ ช่วงนั้น ขาดทั้งคนช่วยงาน ขาดปัจจัย(ตัวหลักเลย)
ดังนั้นให้ระวัง ยุคยัด  ยัดเอา พศ. กลางๆ นี้ล่ะ

(เจ็บมาเยอะ ....)
ชมตลาด ของพระเกจิท่านอื่น...
ถ้าบอกว่าเป็นของท่านไหน....อันนี้ไม่ถือว่าปลอม
แต่ถ้าบอกว่าเป็นของหลวงปู่....ถือว่าปลอมครับ
หาเก็บไว้เถอะครับ ต่อไปหาไม่ได้แล้ว ราคาคงไม่หยุดแค่นี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้