ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เหตุใดอักขระเลข ยันต์ ถึงลอยเต็มตัวเจ้าไปหมด

[คัดลอกลิงก์]
และแล้วก็ถึงเวลาเหมาะสมในการลงอักขระอีกคราว....ไม่ควรพลาดนะครับ พิธีลงน้ำมัน วันที่ 30 ส.ค. 58 นี้
วันนี้แล้ว
ได้ลงแป้งด้วยล่ะ หน้าขาวเนียนเลย
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 10:38
ได้ลงแป้งด้วยล่ะ หน้าขาวเนียนเลย

อะไร ลงแป้งด้วยเหรอ จำไมจอยอดหล่ะเนี่ย ไม่ย๊อมไม่ยอม
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 23:37
อะไร ลงแป้งด้วยเหรอ จำไมจอยอดหล่ะเนี่ย ไม่ย๊อมไม่ยอม

อาจารย์สงสาร เลยไม่ได้ลง 'ยัน' เต็มๆ ให้

ถึงจะนอกลู่นอกทางไปบ้าง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-9-2 06:57
อาจารย์สงสาร เลยไม่ได้ลง 'ยัน' เต็มๆ ให้

ถึงจะนอกลู่นอกทางไปบ้าง

ลงยัน
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-3 05:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แม้ไม่มีคนทักว่าเลขยันต์ลอยเต็มตัว แต่เชื่อว่า จิตที่เคารพ ระลึกถึงครูบาอาจารย์เป็นนิจ ทำให้มีวันนี้ เทียบกับอดีตที่ยากเข็ญ จากเด็กสลัม ไม่มีแม้แต่เงินจะเที่ยวงานวัด ยืนดูเขาเล่น เขากิน ปากกัดตีนถีบตลอด

ตั้งแต่รู้จักอาจารย์กับหลวงปู่ ห้าหกปีมาแล้ว ขึ้นตำแหน่งระดับบริหารมาสามรอบ ตอนนี้ เป้นรองคนไม่กี่คน ยังคงระลึกถึงครูทุกวัน ไม่ได้แหลนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้