ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระครูชื่น

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-17 05:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-7-17 06:02

ความกตัญญูต่อครูบาอาจารย์เปนสิ่งสำคัญ .....
เรามีทุกวันนี้ อย่างนี้ได้เพราะใครถ้าไม่ใช่บารมีครูอาจารย์.....

หลังจากประสบความสำเร็จในสิ่งที่ตั้งหมายต่างๆแล้ว อย่าลืมทดแทนบุญคุนครูบาอาจารย์ด้วยนะครับ ......
ด้วยภาระหน้าที่ๆเพิ่มขึ้นมาอาจจะไม่ได้เข้าไปบ้าง
แต่ถ้าว่างก้อจะแว้บเข้าไปก๊าบ ยังไม่หายไปไหน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-21 10:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

กราบหลวงปู่ครับ
จะเข้าพรรษาแล้ว อย่าลืมทำบุญถวายแด่หลวงปู่ชื่น ครูบาอาจารย์ที่เคารพรักของพวกเรากันนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้