ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

องค์พ่อเพิ่งเลี่ยมเสร็จครับ

[คัดลอกลิงก์]
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-7-10 21:18
พี่อู๊ดเลี่ยมเสร็จแล้วใส่บูชาคู่องค์ตาเรียกนะครับ ...

บูชาคู่กัน ดีอย่างไรครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-10 16:11
แล้วน้องเพียงขวัญ ล่ะครับ

...

น้องเพียงขวัญ ท่านหญิงแต้ว
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 10:59
บูชาคู่กัน ดีอย่างไรครับ

นั่นจิ
เอาตามความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆเลยนะครับ ม่ายรู้จะเหมือนเณร...หรือเปล่า

ผมรู้สึกว่าองค์พ่อที่อาจารย์สร้างครั้งนี้บารมีท่านเยอะแต่จะออกทางร่มเย็น ,บารมี องค์ตาเรียกผมรู้สึกถึงอำนาจ ครับ แล้วรู้สึกถึงความเกื้อหนุนกันของทั้ง2องค์ครับ  ผิดถูกยังไงรบกวนอาจารย์กับพี่ศรช่วยชี้แนะครับ เพราะเป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-7-11 12:12
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 11:59
เอาตามความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆเลยนะครับ ม่ายรู้จะเหม ...

องค์พ่อท่าน เป็น ผู้ทำพิธีอัญเชิญตาเรียกมาคุ้มครองอาณาจักร ด้วยตัวพระองค์ท่าน

ทั้งตาเรียก และองค์พ่อศรีชัยวรมัน ทั้งสองพระองค์คงมีสายสัมพันธ์อะไร บางอย่างเกื้อหนุนกันอยู่

บูชาร่วมกันคงจะดีมิใช่น้อย
มาช้าครับ ตาเรียกคืออะไรหรอครับพี่ๆ
Guinanga ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 13:57
มาช้าครับ ตาเรียกคืออะไรหรอครับพี่ๆ ...

http://www.baanjompra.com/webboa ... &extra=page%3D1
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 06:08
รู้ได้ไงว่าเค้าแขวนด้วยกัน  ...

เลี่ยมเสร็จ ขอชมผ่านสื่อหน่อยนะคร๊าบบ
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-7-11 06:08
รู้ได้ไงว่าเค้าแขวนด้วยกัน  ...

โชว์ด่วน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้