ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยบอกด้วยค่ะผู้รู้

[คัดลอกลิงก์]
ปุจฉา ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 23:17
ว้าวขอบคุณท่านที่ชี้แนะค่ะ
พอดีว่าจะจุดธูปขอเจ้าท ...

ไม่หรอกครับ ท่านเป็นเทพนะครับ เสียงนั้นอาจเป็นเจ้าที่ป่าวนะ ลองหาอ่านในกระทู้เก่าๆ ครับ ท่านช่วยล้างของไม่ดีออกได้ด้วยนะครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-8 23:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 23:46
ไม่หรอกครับ ท่านเป็นเทพนะครับ เสียงนั้นอาจเป็นเจ้า ...

หนูไม่ได้คิดว่าท่านค่ะแต่กลัวอย่างอื่นค่ะพรุ่งนี้ค่อยจุดธูปบอกกล่าวได้ไหมค่ะตอนนี้ดึกมากค่ะ
ปุจฉา ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 23:49
หนูไม่ได้คิดว่าท่านค่ะแต่กลัวอย่างอื่นค่ะพรุ่งนี้ค่อยจุดธูปบอกกล่าวได้ไหมค่ะตอนนี้ดึกมากค่ะ

เอาที่เราสบายใจและสะดวกครับ มิต้องอะไรมาก ของดีก็คือของดี พรุ่งนี้ก็ได้ ปลอดภัยด้วย
พรุ่งนี้เช้าค่อยจุดธูปบอกกล่าวก็ได้ครับ...ส่วนคืนนี้ก็อธิฐานจิตขอให้ท่านคุ้มครองก่อนก็ได้...
ถ้าอยู่หอถ้ามีศาลพระภูมิก็ไหว้บอกกล่าวถ้าไม่มีก็จุดบอกกล่าวกลางแจ้งครับ...
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-9 00:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-9 00:04
เอาที่เราสบายใจและสะดวกครับ มิต้องอะไรมาก ของดีก็คือของดี พรุ่งนี้ก็ได้ ปลอดภัยด้วย

ค่ะขอบคุณนะค่ะแอบกลัวเสียงหัวเราะนั้นนิดนึงค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-9 00:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-9 00:05
พรุ่งนี้เช้าค่อยจุดธูปบอกกล่าวก็ได้ครับ...ส่วนคืนนี ...

ค่ะท่านจุดแค่16ดอกบอกทั้งเจ้าที่และปู่ด้วยเลยใช่ไหมค่ะ
จุดบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง 16 ดอกแค่ครั้งแรกที่นำเข้าก็พอส่วนจุดไหว้ปู่ศรีสุธรรมก็จุด 3 ดอกไหว้ปกติ ยกเว้นถ้าจะขออะไรก็ 9 ดอก ก็ได้...จะไหว้ทุกวันหรือเฉพาะวันพระก็ได้ ตามแต่สะดวก ...
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-9 13:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-9 02:08
จุดบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง 16 ดอกแค่ครั้งแรกที่นำเข้า ...

ค่ะท่านตอนนี้ฝนตกค่ะว่าจะไหว้เจ้าที่ฝนตกซะงั้นต้องไหว้ตอนฟ้าสว่างใช่ไหมค่ะ
จัดน้ำเปล่า ถวายให้ท่าน
ทำทุกวัน ดีทุกวัน
หรือเปลี่ยนน้ำ ทุกวันพระ
ถวายมาลัย น้ำหอม ผลไม้ ไข่ต้ม  สวดมนต์  ตามสมควร กับทรัพย์ของตน

ส่วนตัวผม จะแช่ลูกแก้วนาคาใว้ในน้ำ หากน้ำขุ่นก็จะเปลี่ยนน้ำ (ไม่ค่อยได้อยู่ห้องประจำนะครับ)
แต่ถ้าใครทำได้ทุกวัน บ่อยๆ
ชีวิตจะ ดี๊ดี ขึ้น ครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-12 09:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-5-11 21:59
จัดน้ำเปล่า ถวายให้ท่าน
ทำทุกวัน ดีทุกวัน
หรือเปลี่ ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆค่ะท่าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้