ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงคล หลวงปู่หล้า อุตตโม วัดวังโพรงเข้

[คัดลอกลิงก์]
สามพันตึง เนื้อทองเหลืองฝาบาตรพระสมัยก่อน หนาปึ๊ก ม้วนยากสุด ๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
มนต์พระกาฬ เนื้อตะกั่ว ม้วนหลายรอบ ชุบรักแดง  หนา และ หนัก มาก ๆ ห้อยคอทั้งวันไม่ไหว มีปวดต้นคอแน่นอน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
หกพันตึง สร้างหลังจากหลวงปู่ท่านแจกสามพันตึงหมด  ดอกนี้ถือว่าสภาพสมบูรณ์มาก ถักเชือกลงรัก

x
มนต์พระกาฬ อีกซักดอก  เคียนเอวอย่างเดียว หนักและใหญ่มาก ๆ

x
ลูกอมผงไก่แก่ฯ ที่พระ อ. ท่านขุดขึ้นมา รวมเศษพระขุนแผนที่แตกหัก ได้หลายบาตรอยู่  ท่านว่าได้ประมาณ 4 บาตรพระ ตอนนี้คงเหลือน้อยแล้ว มีคนขอผงไปทำพระกันมาก

x
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 12:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีหลายรายการจังเลยครับ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 12:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
denchai2521 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-11 22:53
ลูกอมผงไก่แก่ฯ ที่พระ อ. ท่านขุดขึ้นมา รวมเศษพระขุนแ ...

มีตะกรุดไก่แก้วไหมครับ ขอชมเป็นบุญตาหน่อย
คงไม่มีวาสนาได้ครอบครอง ขอแค่ได้มอง ก็อิ่มใจ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-5-12 12:10
มีตะกรุดไก่แก้วไหมครับ ขอชมเป็นบุญตาหน่อย
คงไม่มีวาสนาได้ครอบครอง ขอแค่ได้มอง ก็อิ่มใจ

ตะกรุดไก่แก้วฯ ครับ

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย denchai2521 เมื่อ 2016-5-12 23:07

ขุนแผนไก่แก่ฯ เนื้อผสมสีผึ้งสามพันตึง  สีจะออกน้ำตาล คล้าย ๆ ประจัญบาญ แต่บางกว่า

x
ว่างๆ จะลงรูปให้ดูเรื่อยๆครับ  ส่วนตัว... ผมชอบสายเหนียว เพราะเป็นคนจริงใจ พูดจาปากหมา ๆ ตรง ๆ อาจจะไม่ค่อยถูกใจคนฟัง เลยเก็บประจัญบาญไว้เยอะ  เลี่ยมห้อยคอก็ต้องมีประจัญบาญ ไม่ค่อยเน้นเมตตาครับ เป็นคนรักครอบครัว 555++  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้