ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาดูการจัดหิ้งพระกันใครมีมาแบ่งปันเชิญนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 07:23
ยังรออาจารย์ออก องค์พ่อชัยวรมันที่ ๗ ขนาดบูชา หน้าต ...

คงไม่นานครับ ตอนนี้นายช่างกำลังขึ้นหุ่น 9 นิ้วอยู่ครับ

คิดว่าคงมีแต่ขนาด 9 นิ้ว ครับพี่มร
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 20:41
มีพระชาวเขมรเคยบอกว่าที่ใดมีรูปเคารพขององค์พ่อศรี ...

ได้แต่รอวันที่จะได้อัญเชิญองค์ท่านข้ามฝั่งมา...
9 นิ้วก็ได้ครับ  ผมจัดที่ไว้ได้ครับ เก็บตังค์รอเลย
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 18:48
ได้อัญเชิญองค์พ่อชัยวรมันมาเป็นมงคลแก่ที่บ้านครับ
...

สวยจริงๆๆครับ
คงถึงเวลาแล้ว
ขอสักองค์ครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-6-24 19:09
สวยจริงๆๆครับ

จริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้