ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12970
ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลี่ยมพระพลาสติก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2015-2-16 11:21

นำมาให้อ่านครับ....ความเชื่อเหมือนกับยายผมที่สั่งไว้เลยครับ....
อย่าเลี่ยมพลาสติกปิดมิดชิด พระจะไม่แสดงพลังได้เต็มที่ [No. 0]
บูชาพระขึ้นคอแบบเลี่ยมเปิดหน้าหลัง คุณปู่บอกว่า จะเก็บพระเอาไว้โชว์สวยๆ ในพลาสติก หรือจะให้ท่านช่วยคุ้มครองชีวิต ก็เลือกเอาเองก็แล้วกัน ส่วนผมเชื่อปู่ครับ

เท่า ที่ผมเห็นผู้ที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ 22 เม.ย. ท่านนึง มีพระเครื่องห้อยอยู่เต็มคอแต่ได้รับบาดเจ็บฉกรรจ์ เท่าที่สังเกตเห็นก็คือพระทุกองค์ของท่านนั้นเลี่ยมพลาสติกปิดมิดชิด

ท่าน พล.ต.อ.สมเพียร ท่านก็แขวนพระเลี่ยมพลาสติกมิดชิด (ถ้าเคยเห็นกันมาบ้างในทีวี) ผมเองก็เสียดายที่เพิ่งจะมารู้เมื่อต้นเดือนเม.ย.นี้เอง มิฉะนั้น ผมจะฝากข้อความถึงท่านโดยผ่านเพื่อนผมที่เป็นนายทหารประจำการอยู่ที่นั่น

ผม ได้ส่งข้อความถึงเพื่อนรักผมซึ่งเป็นเสนาธิการทหารยศพันเอก ชำนาญเรื่องระเบิดซึ่งกำลังทำงานอยู่สามจว.ชายแดนใต้ (ไปโดยการสมัครใจทั้งๆ ที่มีลูกสองคนกำลังเรียนมหาวิทยาลัยด้วย) ว่าพระที่เพื่อนห้อยคอบูชาอยู่นั้นสุดยอดทุกองค์แต่เลี่ยมพลาสติกมิดชิด ขอได้โปรดเลี่ยมเปิดหรืออย่างน้อยเจาะรูเปิดช่องไว้ตรงพระพักตร์ขององค์พระ ด้วยนะเพื่อน

ผู้ใหญ่ที่ผมนับถือท่านได้บอกไว้ว่า เวลาคนเราถึงที่คับขัน ก็จะมีรังสีจิตอ่อนๆแผ่ออกมาและจะไปกระตุ้นรังสีจิตที่ผู้เสกประจุไว้ในพระ พิมพ์ให้แผ่พุ่งพลังออกมาปกปักรักษาผู้แขวนพระนั้น (พลังอะไร?? ดูต่อไปนะครับ) ทีนี้ถ้าเรามีพลาสติคกั้นไว้ รังสีจิตอันแสนอ่อนของเราก็เข้าไปไม่ถึงองค์พระ ทำให้รังสีจิตของผู้เสกไม่ถูกกระตุ้นครับ ท่านคงทราบว่ามีหลายเหตุการณ์ที่เราเห็นว่าบางท่านมีพระดี พระแท้ๆ แต่พลาดท่าเสียชีวิตบาดเจ็บรุนแรงก็เพราะเลี่ยมพลาสติคมิดชิดนี่แหละ นั่นคือเหตุผลว่าสมัยโบราณผู้ใช้พระรักษาชีวิตจึงต้องให้ผิวพระติดกับเนื้อ ตัวผู้บูชา สมัยก่อนบางทีเข้าที่คับขัน หักพระแบ่งหลายๆ ชิ้นแบ่งพรรคพวกอมใส่ปากตะลุมบอนก็ยังเหนียวสุดๆ กันเลย

พระ พิมพ์ที่ผมห้อยอยู่นั้น ผมเลี่ยมแล้วผมนำเข็มเย็บผ้าไปลนไฟให้ร้อนแล้วเจาะรูบริเวณด้านล่างหรือตรง กลางของกรอบพระ (จะกี่รูก็ได้)ครับ ท่านอาจารย์ประถมท่านเองเลี่ยมพระแบบเปิด คือหมายความว่า เป็นการเลี่ยมจับขอบเท่านั้น ไม่มีพลาสติกหุ้มอยู่ทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ

การจะเปิดหน้าพระพิมพ์ หรือไม่เปิดขึ้นอยู่กับตัวท่านครับ ว่าท่านจะรักษาเนื้อพระเพราะพุทธพานิชย์หรือต้องการรักษาชีวิต เพราะท่านเป็นผู้แขวนพระนั้นๆ ส่วน

พิจารณา....

มีความเห็นหนึ่งโพสไว้ครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า
เรื่องกรอบระเบิดนี่ขอยืนยัน หลวงปู่ชื่น เล่าให้ฟังแต่จำไม่ค่อยได้นานแล้วว่าพลาสติกมันไม่เหมือนแก้วที่พลังจะออกได้เต็มที่ ท่านบอกใส่กระเป๋าเสื้อเอา แต่ผมปฎิบัติตามมาตลอดโดยใช้จีวรครูบาดวงดีมาทำเป็นถุงผ้าเล็กๆแขวนคอ พระเครื่องที่ผมมีไม่เคยเลี่ยมกรอบเลย
จะใส่ถุงผ้าตลอด ก็ต้องระมัดระวังมากเป็นพิเศษหน่อย ผมเคยนำพระเครื่องของหลวงปู่ชื่น ไปเลี่ยมกรอบเพราะกลัวเสียหายราคาค่อนข้างสูง ปรากฎว่า มันแตกครับ อยู่ๆมันดังปุ๊ กรอบแตกแต่ตัวพระไม่เป็นอะไร หลังจากนั่นก็ไม่เคยเลี่ยมกรอบ

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เลี่ยมมิดปิดตลอด เพราะอยากรักษาองค์พระไว้ดีๆ
เคยเห็นเหมือนกันครับ แบบที่เลี่ยมเปิดหน้าและหลัง หรือบางทีก็เจาะรูเป็นต้น
ขอผ่านครับ ไม่ขอวิพากษ์ วิจารณ์

เอาที่เราสบายใจเป็นดีที่สุด

เคยได้อ่าน บทความแนวนี้เหมือนกันครับ แล้วมีท่านนึง ได้แสดงความคิดเห็นไว้น่าฟังว่า " ก็ขนาดพลาสติกพลังยังผ่านออกมาไม่ได้ แล้วอย่างอื่นล่ะ"

ตอนปลุกเสกพระไม่ได้อยู่ในกล่องพลาสติกหรือครับ ถ้าอยู่ในกล่องพลาสติกแล้วพลังจะเข้าไปได้ไหม
น่าจะทำการทดสอบระหว่างพระแบบเดียวกันที่เลี่ยมและไม่เลี่ยมพลาสติกดูนะครับ
เห็นด้วยครับ เอาที่เราสบายใจเป็นดีที่สุด แบบไหนก็ได้ทั้งนั้นแหละ ตามแต่เราเนอะ
จะเลี่ยมเปิดหรือเลี่ยมปิดก็คงแล้วแต่บุคคลแต่ที่แน่ๆคือทุกองค์ที่เลี่ยมขึ้นคอทุกท่านย่อมเชื่อมั่นในพุทธคุณว่าสามารถคุ้มครอบตนได้จริงไหม?  
เลี่ยมปิดตลอด เพราะอยากรักษาพระที่เรารักเอาไว้นานๆ  เวลาส่องดู ก็มีความสุขดี  สำหรับพลังต่างๆที่อยู่ในพระ ผมคิดว่า คล้ายกับสัญญาณมือถือครับ โดยมีเราเป็นตัวรับสัญญาณ หากเราศรัทธาคือตัวรับดี ก็จะรับรู้พลังได้แรง
องค์พระก็เป็น ตัวส่งสัญญาณ หากทำมาดี ก็แรง  ส่วนอาจารย์ที่สร้างก็เป็นเจ้าของคลื่น เป็นผู้ผลิตคลื่นพลัง  ดังนั้น 3สิ่งต้องรวมกันเป็น1เดียว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้