ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์พระราม

[คัดลอกลิงก์]
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 01:46
ขออนุญาติเล่าประสบการณ์ พระรามของผมเองบ้างครับ

เรื ...

สุดยอดประสบการณ์อีกแล้ว สาธุครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 08:04
สุดยอดครับ ผมเชื่อมั่นมาก

พระรามนี่บูชาแล้วเหมือน ...

สาธุครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JimMoriarty เมื่อ 2015-2-20 16:14

สุดยอดครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 08:04
สุดยอดครับ ผมเชื่อมั่นมาก

พระรามนี่บูชาแล้วเหมือน ...

จากการอ่านรามเกียตร  จะพบว่าพระรามนี่ถือว่าท่านมีบริวารมาก บารมีมาก(มีมาเปนกองทัพเลย) และไปไหนมีคนคอยช่วยเหลือตลอดทุกที่ไป  สุดๆจริงๆที่ได้มีโอกาสให้ท่านมาดูแลช่วยเหลือพวกเรา
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-2-21 00:14
จากการอ่านรามเกียตร  จะพบว่าพระรามนี่ถือว่าท่านมีบ ...

จริง
ประสบการณ์ปราบมาร ขจัดอุปสรรค ยังร้อนแรงอย่างต่อเนื่องครับ
ล่าสุดก็มีเรื่องราวการปราบคนพาล ท่านช่วยเหลือผู้บูชาโดยแท้
สุดยอดไปเลยครับ
ประสบการณ์อีกหนึ่ง ของผู้บูชาพระราม

เรียนอาจารย์ที่เคารพ ก่อนอื่นต้องกราบสวัสดีและขออภัยที่ไม่ได้เข้าไปที่สำนักเลย  วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ พระราม กับล็อคเก็ตนารทะ และหนุมาน ซึ่งทั้งสามองค์ผมพกติดตัวประจำ ให้อาจารย์ได้รับฟังดังนี้ ก่อนอื่นตามที่ผมเคยบอกไว้ว่า ผมเองอยู่กับพี่สาวและหลานและแม่และพ่อ ซึ่งตัวผมเองก็ยังไม่ได้งานทำ เพราะยังสอบไม่ผ่าน พี่สาวผมเข้าก็ทำงานอยู่คนเดียว ดังนั้นปัญหาต่างที่กระทบกับเขา ย่อมเดือดร้อนถึงผมด้วย  ช่วงที่เขาหมุนเงินไม่ทัน ผมได้ขายรถของผมไปเพื่อช่วยเขาแม้จะได้เล็กน้อย แต่ก็พอยื้อเวลาออกไปได้บ้าง  ยิ่งเมื่อเร็วมานี้เขามีปัญหาที่ทำงาน คือเพื่อนร่วมงานคอยขัดขา ด่า ว่าเขาแบบหยาบคาย ใส่ร้ายสารพัด  พยายามบีบเขาให้ออกจากงาน  แน่นอนครับย่อมมีผลกระทบคนทั้งบ้าน  ผมเองก็ช่วยอะไรไม่ได้  ได้แต่สวดมนต์ บอกพระราม ปู่นารท หนุมาน ให้ช่วยปัดเป่าปัญหานี้ที ซึ่งความรู้สึกแบบว่าเทวรูปพระรามใหญ่โตเติมบ้าน มายืนกลางบ้านพร้อมอาวุธครบครันก็กลับมาอีกครั้ง และรู้สึกเหมือนกับท่านมาเพื่อปกป้องคนทั้งบ้าน  หลังจากนั้นไม่นาน ผมได้รับคำบอกเล่าจากแม่ว่า เพื่อนพี่สาวที่คอยแกล้งพี่สาวผมนั้น  เขาโทรเขามือถือพี่สาวในขณะที่พี่สาวผมประชุมอยู่กับนายใหญ่ พี่สาวผมเปิดลำโพงให้ผู้บริหารได้ยิน คนนั้นเขาไม่รู้ เลยออกฤิทธิ์จัดเต็ม ด่าทุกคนรวมทั้งนายใหญ่ด้วย พี่สาวผมนั่งเฉยๆ ปล่อยให้เขาแผลงฤิทธิ์ และเมื่อวางสายไปทุกคนประชุมต่อ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น พี่สาวผมก็นึกว่าไม่มีอะไร เพราะเขาเป็นคนโปรดของรองหัวหน้าใหญ่แต่พอประชุมเสร็จ นายใหญ่เรียกพี่สาวผมเข้าไปบอกว่า ผมทราบแล้วว่าคนนั้นเป็นคนยังไง  รบกวนคุณอดทนสักนิดนะ ผมจะจัดการให้ แต่ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา แล้วทุกคนในที่ประชุมปรบมือให้พี่สาวผมเพื่อเป็นกำลังใจ เพียงเท่านี้ก็เองก็สบานใจ พี่สาวผมก็ แล้วที่นายใหญ่รับรู้ปัญหา ที่เกิดขึ้น ครับ
บารมีแห่ง องค์พระรามเทพเจ้า

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้