ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2692
ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มันค่อนข้างยากจริงๆ ยากสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของคุณ taratip

ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ

... จริงๆเรื่องนี้ ผมเคยมาโพสถาม คณะ คศช. ว่าการบนขอหลวงปู่ ทำอย่างไร ตั้งแต่เวปบอร์ดเก่าแล้ว เรื่องมีอยู่ว่า

ผมทำงานอยู่ธนาคารแห่งหนึ่งครับ เป็นงานบริการลูกค้า ของสาขาหนึ่ง พอดีเมื่อต้นปีนี้ มีการปรับโครงสร้างองค์กร

จึงมีการก่อตั้งสำนักงานเขตขึ้นมาอีกที่หนึ่ง ( สำนักงานเขต ก็คือ สำนักงานที่ควบคุมดูแลสาขานั่นแหละครับ ,

คล้ายๆ อบต. ดูแลหมู่บ้าน , เหนือกว่า อบต. ก็อบจ. ประมาณนั้น)

สำนักงานเขตนี้เปิดมาช่วงต้นปีนี้เลยครับ ทีแรกผมก็ไม่ได้คิดที่จะย้ายมาทำงานที่นี้สักเท่าไหร่ เพราะ

1.สาขานี้ที่ผมทำนั้นก็พึ่งย้ายมา(ประมาณ4-5 เดือน) ปกติธรรมเนียมในการอยู่แต่ละสาขา 2 ปี ครับ

2.ประสบการณ์ในงานสินเชื่อของผมก็ไม่มีเลย  (ผมย้ายไปทำตำแหน่ง เจ้าหน้าที่ งานอำนวยสินเชื่อ)

ขออธิบายเพิ่มเติมนะครับ งานอำนวยสินเชื่อก็คือ งานที่วิเคราะห์สินเชื่อที่สาขาส่งเรื่องมา ซึ่งจะลึกซึ่งกว่าที่สาขาวิเคราะห์

ทีนี้ พอดีว่า พี่ที่สาขาผมมาเล่าให้ฟังว่า ที่สำนักงานเขต ยังขาดคนอยู่ 2 ตำแหน่ง ในใจผมคิดว่า โอกาสมาแล้ว

แต่ด้วยเหตุผลที่ผมกล่าวไว้ด้านบน มันค่อนข้างยากจริงๆ  ยากสุดๆ แต่ในใจผมตัดสินใจแล้ว ว่าผมจะลองดู

วันรุ่งขึ้นผมโทรไปที่เขตฯ ว่าผมขอสมัครในตำแหน่งนี้  แล้วพออีกวัน ผมก็เข้าไปสัมภาษณ์เลยครับ

เข้าไปสัมภาษณ์ผู้จัดการเขต , ท่านถามผมไม่กี่ประโยค เป็นประโยคเบสิคทั้งนั้น เช่น จบอะไรมา ประมาณนี้นะครับ

แล้วหลังจากวันนั้น ก็คือการรอครับ เวลาผ่านมาประมาณแค่ 1-2 อาทิตย์เท่านั้น ก็มีโทรศัพท์โทรบอกมาผมว่า

ที่เขตรับผมเข้าไปร่วมงานด้วย ระยะเวลาเพียงประมาณไม่เกิน 1 เดือน ผมได้ย้ายงานอีกแล้ว ไปในตำแหน่งที่ดีกว่าเดิมมากๆ

ถ้าถามผมว่า ตอนแรกมีโอกาสสักกี่% ที่จะได้ย้ายสมใจ ผมก็ตอบไม่ได้นะครับว่าเท่าไหร่ รู้แต่ว่า น้อยมากๆ

จากวันนั้น ถึงวันนี้ งานของผมโอเคมากเลยครับ หัวหน้างานโดยตรง เพื่อนร่วมงาน ดีกับผมมากๆ

ผมก็ต้องขอบคุณหลวงปู่ชื่นจริงๆครับ ที่ทำให้ผมได้มีโอกาส ทั้งๆที่ไม่เคยคาดหวังวาจะได้มาก่อน

สาธุ บารมีหลวงปู่ สาธุ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-22 10:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รักหลวงปู่ จังเลย

ขอแค่ศัทธาด้วยใจจริงและขอในสิ่งที่ไม่ผิดศีลธรรมโอกาศประสพความสำเร็จสูง...แน่นอน
สาธุครับ
สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้