ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่มีปลอมแล้ว มีอะไรบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
โพไซดอน ตอบกลับเมื่อ 2015-9-3 12:29
ขุนแผนอาถรรพ์ 38  พระปลอมเป็นขบวนการเลยครับ

มีตัวปั ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padiphatbeer เมื่อ 2015-9-5 20:34

ล่าสุดผมไปเจอ เฟจบุ๊คหนึ่งเชิญเป็นเพื่อนกับผม ล่าสุดโพส ลูกอมอาถรรพ์มหาลาภ หลวงปู่ชื่น ไม่ทราบว่ามีหรือเปล่า คบพี่ เพจนี้ชื่อเครื่องรางของขลัง ใช้รูปโปรไฟล์เป็นรูปหลวงปู่ชื่นนั่ง ภาพขาวดำ เห็นโพสกุมารหลวงปู่หลายรุ่นเลยคับ เห็นแต่คนต่างชาติ ไปโพสสอบถามราคา ปัจจุบันร้านนี้ยัเป็นเพื่อนกับผมในเฟสบุ๊ค ผมเริ่มมั่นใจละว่าร้านนี้ปล่อยของปลอม แต่ไม่รู้จะทำยังไงคับพี่ๆ
ล่าสุดขุนแผนสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียว เนื้อพระนิ่ยังสดๆพร้อมบรรจุกล่องพระ(กล่องใหม่) ออกมาแล้วค่ะ
เรานิ่ปวดตับไปเลย
ให้ศึกษากันให้ดีก่อน  ตัดสินใจเช่าซื้อนะคับ  
ตอนนี้มีหลายรุ่น  หลายแบบที่ออกมา  ทั้งพวกที่ศูนย์สร้าง  ทำเสริมออกมามีมากมายหลายรุ่น
และมีพวกละครน้ำเน่า  รับมาจากมือหลวงปู่    เอามาจากคนในพื้นที่    พระยุคแรกๆ  ยุคต้น
หลวงปู่ท่านไม่เคยสร้างพระออกมาก่อนปี  41  เลยสักรุ่นนะคับ  ให้จดจำไว้
และเมื่อเร็วๆนี้  ก็มีพระออกมาจาก...วัดตาอี   เจ้าโอวาสคนก่อน  องค์ปัจจุบัน  ไปกดพิมท์เอง
ในวัด  ก็แต่งนิยายว่า  เป็นพระที่ได้จากอุโบสถเก่า   อันนี้ก้ไม่เป็นความจริง
เล่นหาให้ระวังด้วยนะคับ
เอาไปใช้ไม่ได้ผล  อย่ามาว่า พระเครื่องหลวงปู่  หรือหลวงปู่ไม่ดีจริง  ไม่ได้นะคับ
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2015-9-10 10:54
ให้ศึกษากันให้ดีก่อน  ตัดสินใจเช่าซื้อนะคับ  
ตอนนี้ ...

ขอบคุณครับพี่ที่แจ้งข้อมูล
....อย่าไปอ่านตำนานคนใกล้วัดเยอะน่ะครับ....ปลอมทั้งนั้น
ยืนยัน พวกปีก่อน 41 ปลอมครับ ทำกันเป็นทีม บางรุ่นมีใบรับรองด้วย

เล่นกันในระดับอำเภอแล้วเอามาอ้าง ระดับจังหวัดเขาก็ไม่รับ อ้างนู่นนี่
เหนตอนนี้บางคนไปลงพื้นที่
สอยมาสามปลอมหนึ่ง
สาริกางานหยาบก๊าบ
ปลอมกันแระบอกแท้
พื้นที่รับกะมือนี่ตัวดีเลย
รับกับมือ บ้านใกล้วัด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้