ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6441
ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หนุมาน (เหรียญกะทะ) ออกเที่ยว

[คัดลอกลิงก์]
มีประสพการณ์ จากหนุมาน เหรียญกะทะ มาเล่าสู่กันฟัง
พอดีว่าได้ไปทำธุระที่บ้านเพื่อนผม จ.ร้อยเอ็ด
ถึงที่หมายก็ เก็บของเข้าที่พักกันตามปกติ
ส่วนตัวผม สัมภาระเยอะหน่อย ทะยอยยกมาตั้งไว้ สร้างอาณาเขต กั้นเป็นที่นอนของเรา
ที่ขาดไม่ได้คือ ถุงย่ามสีทอง จะพกติดตัวไปไหนด้วยกันตลอด ก็จัดว่างไว้ที่ โต๊ะบนหัวนอนนี้ล่ะ
ตะกรุดก็ปลดออก ว่างใกล้ๆ เหรียญหนุมาน (เพิ่งพกได้ 4-5 วัน ) วันนี้แหนบไว้ที่กระเป๋าช่องเล็กๆตรงกางเกง
ลืมปลดออก (แต่ยังไม่รู้ตัวว่าลืมปลดออก นึกว่าปลดรวมไว้กับถุงย่าม)

ผ่านไป 7 วันเพิ่งนึกออกว่า เหรียญหนุมาน ไม่ได้ อยู่ทั้งในกางเกงกับถุงย่าม
วกรถกลับไป ที่บ้านเพื่อน ก็หากันไม่เจอ แต่หลานก็บอกว่า เห็นตกตรงหัวนอน แล้วก็เก็บมาวางบนโต๊ะตรงๆนี้ๆ
โน่น นั่น ว่าไป แต่ก็หาไม่เจอ

เลยตัดใจบอกไปว่า" สงสัยจะอยากอยู่บ้านนี้ ไม่เป็นไร ถ้าช่วยเหลืออะไรกันเสร็จแล้วจะมารับกลับละกัน"

ผ่านมาจนถึงวันนี้ล่ะ
เพื่อนตัวดีของผมก็ ส่งรูปมาบอกว่า  "เจอละ หนุมานเอ็ง หนีมาอยู่ในกระเป๋าเสื้อได้ไงก็ไม่รู้"  
ตอนนี้เพื่่อนผมก็กำลังเดินทางแถวๆ เชียงใหม่   (แบบนี้เรียกได้ว่า แอบหนีกลับบ้านไปเที่ยวภาคเหนือก่อนผมอีก)

สิ้นเดือนนี้ รอรับกลับเข้ารังเหมือนเดิม
(เหตุการณ์คล้ายกับ ขอดทรัพย์ รุ่น 1 ของผมที่หนีเที่ยวตอนไปบางแสน ทำให้ผมต้องขับรถวนไปมา กทม - บางแสน 2 รอบ ตอนเที่ยงคืน)

ใครที่มีหนุมานรุ่นนี้ บูชาไว้ก็ ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ
ใครที่ว่าสัมผัสตัวตนไม่ได้ ผมว่ารุ่นนี้พลังก็แรงพอตัวเลยนะครับ
(เดี๋ยวเอารูปมาแปะให้นะครับ)

เชี่ยวชาญเฉพาะด้านจริงๆๆ
คงเป็นเฉพาะที่อยู่กับต้อย ดูแล้วตามเจ้าของมาก 555
อ้าว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ไหน ๆ ๆ ๆ  เห็นพวกจิตสัมผัส บอกไม่มีตัวตน หุหุหุ

เรื่องนี้..ริว จะไม่ยุ่ง  

สุดยอดครับ
สุดยอดครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-24 20:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชอบแท้รุ่นนี้ใครมีจะปล่อย ก็บอกผมมาด้วยนะครับ  
ทำสามห่วงใส่กับพระรามท่าจะดีนะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-26 13:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-25 09:20
ทำสามห่วงใส่กับพระรามท่าจะดีนะครับ ...

คิดเห็นตรงกันครับท่านพี่
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-12-26 13:54
คิดเห็นตรงกันครับท่านพี่

พระรามกำลังจะได้แล้ว รอเหรียญกระทะจากผู้นำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้