ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3483
ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พญานาคเนื้อผง ธรรมดา รุ่น1

[คัดลอกลิงก์]
ขอบันทึกกันลืมครับ

เรื่องนี้เกิดอยู่ว่าได้ให้ พระผงพญานาคาปู่ศรีสุทธรรมนาคราช เนื้อผง แบบธรรมดา กับญาติคนหนึ่ง ขอเรียกว่าอี้

""อี้ครับ นี่พญานาคครับท่านชื่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช บอกว่าให้ถวายน้ำให้ท่านด้วย""

อี้ก็จัดการวางบนหิ้งพระที่บ้านถวายน้ำปกติ

ผมไม่ได้เจออี้คนนี้นาน ประมานหลายเดือนต่อมา

เพื่อนอี้ทักเขาว่า มีพญานาคราชคอยคุ้มครองบ้านหลังนี้อยู่

ซึ้งคนที่ทักก็ไม่รุมาก่อนว่ามีพระผงพญานาคาอยู่บนหิ้ง

เป็นเรื่องสั้นๆนะครับ ไว้มีจะนำมาเล่าอีก

สั้นๆ แต่ยิ่งใหญ่ครับ

ขอบารมีปู่ศรีสุทธรรม คุ้มครองรักษา
นั่งสมาธิทีไร ชอบนึกถึงว่า พ่อปู่ศรีสุทธรรม มีกายสีขาวทั้งองค์ สวยงามมาก
สาธุครับ
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-11-17 16:17
นั่งสมาธิทีไร ชอบนึกถึงว่า พ่อปู่ศรีสุทธรรม มีกายสี ...

อธบายหน่อยคร๊าบ อยากฟัง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-17 18:43
อธบายหน่อยคร๊าบ อยากฟัง

ตอนนั่งสมาธิ ก็จะนึกถึงองค์พ่อศรีสุทธรรมนาคราชครับ แต่พอนึกถึงท่านทีไร ก็รู้สึกเห็นเห็นว่าท่าน มีร่างกายที่ใหญ่มากๆอยู่บนจักรวาลที่มีดวงดาวล้อมรอบเป็นพื้นหลัง ผิวกายท่าน สีขาวเหมือนผ้าสีขาวๆ ครับ
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-11-17 22:15
ตอนนั่งสมาธิ ก็จะนึกถึงองค์พ่อศรีสุทธรรมนาคราชครั ...

สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้