ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2731
ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นั่งแท็กซี่

[คัดลอกลิงก์]
เหตุการนี้เป็นเรื่องราวสั้นๆ บางตอนของเรื่องก็ลืมไปแล้ว

เหตุเกิดเมื่อประมาน3ปีก่อน นั่งแทกซี่กลับบ้าน นั่งอยู่บนแท็กซี่ซักพักคนขับได้ถามผมว่า

ุลุงแทกซี่:: น้องไปทําอะไรมาหรอ ทําไมได้กลิ่นหอมๆ
วุ่น :: เปล่านี่ครับน้ำหอมก็ไม่ได้ฉีด วันนั้นก็ไม่ได้ลงน้ำมัน
ุลุงแทกซี่:: น้องได้นับถืออะไรหรือเปล่า ทําไมกลิ่นหอมจัง

เริ่มคิดในใจแระว่าลุงนี้คงสัมผัสอะไรได้  

วุ่น ::  อ๋อ ผมนับถือหลวงปู่ชื่น วัดตาอีครับ
ุลุงแทกซี่:: อ๋อ หรอ (คาดว่าลุงแกไม่รุจัก)  แต่ลุงได้กลิ่นหอมมาก  น่าจะเป็นพระสายปฎิบัติ กลิ่นนี่หอมมากๆ

แล้ววุ่นก็ลงจากแทกซี่ บอกลุงว่าให้ข้อมูลลองดูในgoogleดูนะครับ  ระยะเวลาในการสนทนาไม่ได้คุยกันมา เพราะนั่งแทกซี่ไม่ไกล
บางช่วงบางตอนนี่จำคำพูดที่ลุงแกพูดไม่ได้แล้ว ขอบันทึกไว้กันลืมครับ

สุดยอด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้