ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

..

[คัดลอกลิงก์]
สุดยอดมากๆ
อยู่มาจะหกปีแย้วฝันถึงหลวงปู่ที่เดียวเอ๊ง
ฝันไม่ฝัน ให้ศรัทธามั่น เราทุกคนก็รู้ๆ ว่าท่านเมตตาขนาดไหน
เรียนรู้การสวดมนต์ประจำก็จะยิ่งดีนะครับ
ถ้าชีวิตลำบากมากให้สวดธารณปริตครับ
จะเปิดทางดีๆเข้าสู่ชีวิต หรือสวดเพื่อให้
บรรลุปณิธานที่วางไว้ก็ได้

ส่วนอีกบทที่สามารถเสริมชีวิตให้มีความสุขคือ
สลาการวิชาสูตรครัับบทนี้ยังทำให้ได้ดีในวันข้างหน้า
เมื่อสวดประจำ เป็นบทหนุนดวงด้วย

ทั้งสองบทเมื่อสวดร่วมกันจึงมีผลมาก
สาธุครับ
สาธุครับ
ผมได้เช่าพระหลวงปู่ชื่นครับแรกก็เป็นพระขุนแผนรุ่นรับทรัพย์ เพราะชอบพลอยแดงกลางองค์พระครับ(เกิดวันอาทิตย์) ต่อมาเห็นเขามีรูปลอยองค์ก็ประมูลเช่าไว้ 2 องค์ ไว้หน้ารถหนึ่งองค์ ฟี่ที่รู้จักบอกว่าเป็นอรหังวิเว ต่อมาเช่านางเหมาที่อ.สราวุธสร้างให้น้องในวันเกิด ปรากฎน้องขายของดีมากๆๆ วันหนึ่งก่อนรุ่งเช่้าผมจะไปศาล(คดีที่ผมฟ้องบริษัทโตโยต้าฯ ให้เปลียนรถ) ผมฝันว่า มีผู้ชายคนหนึ่งมาหา(แต่ไม่เห็นหน้า) ส่งมอบผ้าขาวหอของไว้ ในฝันผมเปิดออกมีพระ 2 องค์ ที่จำได้คือองค์ยืน 1 องค์ อีกองค์เป็นสีทองแต่ไม่ชัด ผมเล่าให้ฟี่ที่ทำงานฟัง ฟี่เขาเปิดเว็บพระดูพระของหลวงปู่ชื่นอยู่ ผมเห็นก็บอกฟี่เขาว่า องค์นี้อยู่ในขวัญผม ฟี่บอก "พระขุนแผนชมตลาด" ราคาตลาดที่ประมูลประมาณ 1500-1700 บาท ผมไม่มีเงิน ก็ไม่ได้เช่า ต่อมาก็ฝันว่ามีคนมาบอกหวย ผมจำได้ ตอนนั้นผมโทรติดต่อคุณจ๊อเช่านางเหมา เล่าให้คุณจ๊อฟัง เลยซื้อหวย ผลคือไม่ถูก แต่ไปออกหวดถัดไปไม่ได้ซื้อจึงไม่ถูก ต่อมาฟี่เขาให้ผมโทรคุยเรื่องพระให้และบอกให้ถามคนขายว่ามีพระขุนแผนชมตลาดหรือไม่ เขาบอกว่ามีแต่ทำหล่น องพระแตกมุมในกรอมจึงไม่ใช้และเก็บไว้บนหิ้ง ผมขอเช่า เขาบอกไม่รู้ว่า ให้เช่าเท่าไร จึงให้ผมเช่า 100 บาท ผมเลยมีขุนแผนชมตลาด (แต่มีรอยแตกนิดหนึ่งตรงมุม) มันแปลกดีครับ .....  
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-6 15:04
ผมได้เช่าพระหลวงปู่ชื่นครับแรกก็เป็นพระขุนแผนรุ่นร ...

ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-6 15:04
ผมได้เช่าพระหลวงปู่ชื่นครับแรกก็เป็นพระขุนแผนรุ่นร ...

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้