ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

" สำนักนี้ มีมากกว่าความขลัง"

[คัดลอกลิงก์]
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 11:25
ตั้งแต่วันที่ ตอนเข้ามาสำนักนี้ครั้งแรก ได้พบกับพี่ ...

เห็นตามนั้นครับ

ไม่มีที่ไหนจะอบอุ่นเท่า ที่นี่อีกแล้ว

nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 11:25
ตั้งแต่วันที่ ตอนเข้ามาสำนักนี้ครั้งแรก ได้พบกับพี่ ...

จริงครับ

คิดดูสิครับ การได้เจอคนดีๆสักคนในสังคมที่โลกโหดร้ายแบบนี้ก็ถือว่ายากแล้ว  เพื่อนดีๆเก่าๆที่มีที่รักกันเหมือนพี่เหมือนน้อง ก้อนับได้แค่ไม่กี่คน  .....แต่มาถึงสำนักนี้ ดันมาเจอกลุ่มคนที่ทุกคนเปนคนดี แบบนี้ มารวมตัวกันอย่างนี้ ในสถานที่นี้ ได้อย่างไร  ไม่มีเหตุผลเลย ...... เหมือนหลวงปู่คงคัดเลือกมาแล้ว คงเป็นโชคชะตาแต่ชาติปางก่อน ที่เราได้มาร่วมสายสร้างบารมีร่วมกันมากระมังครับ.....
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 16:16
คิดดูสิครับ การได้เจอคนดีๆสักคนในสังคมที่โลกโหดร้า ...

คำพูดถูกใจมากค่ะหมอ ซึ้งเลย
AmAm ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 21:32
คำพูดถูกใจมากค่ะหมอ ซึ้งเลย

กราบ หลวงปู่ชื่นครับ สาธุๆๆ
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-1 06:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 16:16
คิดดูสิครับ การได้เจอคนดีๆสักคนในสังคมที่โลกโหดร้า ...

วาจาช่างบาดจิต

ขอบพระคุณหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้