ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมดจากจิตกู ยังมี????

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-30 08:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันพระ อย่าลืมดอกไม้หรือของหอมนะครัช
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-2 08:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โปรดฟังอีกครั้ง
สาธุ

เยี่ยม
.....

ตั้งแต่อ่านข้อแนะนำของหลวงปู่ว่าเครืองรางมีเทพยดารักษาต้องบูชา และท่านใช้น้ำหอมพรมองพระ ผมคิดขึ้นได้ว่า วันปีใหม่ไทย คนไทยก็บูชาพระด้วยการพรมน้ำหอม ภาคเหนือใช้น้ำส้มป่อยใส่ดอกไม้บูชา ถ้านำประเพณีมาพบทวนตามที่หลวงปู่แนะนำ การบูชาพระด้วยน้ำหอมเป็นสิ่งถูกต้อง บรรพบุรุษคนไทยพุทธก็ทำ คนจีนก็ทำ ดังนั้นถ้าทำทุกปี ก็เป็นมงคลแก่ตน พระพุทธองค์ว่าไว้ "บูชาผู้ที่ควรบูชา" ปัจจุบันผมทำทุกวันครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-7 06:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อนุโมทนาครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันพระ อย่าลืมถวายมาลัยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-21 09:51

คำพูดนี้ไม่เกินความจริง ยื่นยันได้ครับ  ผมขอเล่า เรื่องอาจารย์ท่านหนึ่ง ท่านมรณะด้วยท่นั่งสมาธิ (ก่อนผมเกิด) แม่ของผมได้ยินว่าท่านศักดิ์สิทธิ จึงได้จุดธุปบอกว่า ถ้าท่านศักดิ์สิืทธิ์จริงขอให้มาหา แม่บอกครบ 3 วัน ขณะนอนอยู่ไม่ได้หลับ แม่บองเห็นพระลอยอยู่บนอากาศและถามว่า "หลวงพ่อมาแล้ว ลูกมีอะไรหรือเปล่า" แม่ผมจึงยอมรับว่าท่านศักดิ์สิทธิจริง.....

ผู้ชราเล่าว่าอาจารย์ท่านมรณะแล้ว ท่านเข้าฝันว่า "หลวงพ่อไม่ได้ตายเพียงแต่ทิ้งร่างกายที่มันเสื่อมสภาพแล้ว หลวงพ่อยังอยู่"

ผมคิดว่า พระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ รวมทั้งหลวงปู่ชื่น ท่านยังอยู่ครับ ถ้ามีการเชิญท่านก็มา (แต่เทวดาบางองค์จะมาเมื่อผู้ที่เชิญมีความสัมพันธ์กันเช่นครูิศิษย์ หรืออดีตชาติเป็นลูกหลาน) ในวันไหว้ครู้หรือเสกวัตถุมงคล ถ้าครูบาอาจารย์ไม่ช่วยด้วยก็ไม่ขลังครับ ไม่อย่างนั้นคนทั่วไปก็ปลุกเสกได้ ผมว่าองค์ประกอบหลายอย่างครับ ...
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-21 09:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-21 09:49
คำพูดนี้ไม่เกินความจริง ยื่นยันได้ครับ  ผมขอเล่า เรื ...

หลวงปู่ชื่นของพวกเรา ยังอยู่คอยปกปักษ์ดูแลเหล่าศิษย์เสมอครับ
ขอบคุณครับ
สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้