ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพียงแต่รู้สึกว่าเราเป็นผู้มีประโยชน์ที่สุดคนหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
ทำเพื่อส่วนรวม ที่ง่ายสุดคือ ตั้งใจและเข้าใจจริงๆ ว่าทำไปเพราะอะไร
เชื่อว่าทุกคนเข้าใจ แต่ยังไม่ถึงใจ

ทำด้วยใจรักกันเถอะครับ น้ำหยดนึง รวมๆ กันยังได้เป็นแก้ว เป็นถัง เป็นโอ่ง
ขอบคุณครับ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-14 04:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เล็กๆ น้อยๆ ก็ทำไป ทำด้วยใจ ท้อบ้าง แต่ไม่ถอย ไม่ขาวไม่ดำ เทาๆ ไม่กดดัน
เทาๆ ไม่กดดัน ช่วยกันตามกำลัง มันคือสัจจะ มันมีรัก ที่มีให้แก่กัน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-11-7 07:46
เทาๆ ไม่กดดัน ช่วยกันตามกำลัง มันคือสัจจะ มันมีรัก ที่มีให้แก่กัน

ทำไมต้องสีเทา
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-11-7 11:56
ทำไมต้องสีเทา

ขาวไปก็เลอะง่าย มันไม่ทนต่อคราบต่างๆ
ดำไปก็ดูสกปรก ปนเปื้อน

เทาๆ คือผลรวมของความขาวและดำ ทำให้ไม่กดดันต่อความสุดโต่งทั้งสองด้าน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-11-9 23:18
ขาวไปก็เลอะง่าย มันไม่ทนต่อคราบต่างๆ
ดำไปก็ดูสกปร ...

ของผมสีดำครับ แต่เป็นสีดำเมทาลิค มีประกายวิ้งๆ 555
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-11-10 10:46
ของผมสีดำครับ แต่เป็นสีดำเมทาลิค มีประกายวิ้งๆ 555

ที่กล่าวแล้วหมายคือ ถ้ากำลังเรายังไม่อยู่ในระดับสีนั้นๆ การจะฝืนทำเหมือนเราเป็นสีๆ นั้น ย่อมอยู่ได้ไม่นาน สู้เป็นสีของเราที่ค่อยๆ พัฒนาดีกว่า

ขนาดของจีน เขายังว่า ปลาที่ว่ายทวนขึ้นน้ำตกได้ จะกลายเป็นมังกร ระหว่างมันพยายามสู้ ว่ายทวนน้ำนั้น มันก็ไม่ได้ทำตัวว่ามันเป็นมังกรซะหน่อย

เทาๆ ไม่กดดัน ค่อยๆ ล้าง ค่อยๆ ทำให้ขาวใส
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้