ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตที่ระลึกงานไหว้ครู ครั้งที่ ๔ (ปี๕๖)<<

[คัดลอกลิงก์]
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 12:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ล็อกเก็ตพิมพ์ใหญ่
ฝั่งด้วยมวลสารมากมายที่ทรงคุณค่าอย่างสูง
อาทิเช่น

พระชัยวัฒน์ ต้นแบบ
ที่จะจัดสร้างในพิธีชัยมหานาถ
แต่ด้วยเวลาในการจัดสร้างกระชั้นชิดจึงไม่ได้มีการจัดสร้างขึ้น
แต่พระชัยวัฒน์ชุดนี้ก็ได้นำมาเข้าในพิธีชัยมหานาถนี้
ซึ่งมีจำนวนเท่ากับล็อกเก็ตพิมพ์ใหญ่อย่างพอดิบพอดี

และ

เกศาหลวงปู่ชื่นมากมาย
เป็นของมงคลเป็นอย่างสูง

ตะกรุด 4 วิชา ได้แก่
ตะกรุดเทพรัญจวน ที่เหลือจากการสร้างล็อกเก็ตเทพรัญจวน
ตะกรุดสาริกา ที่เหลือจากการสร้างลูกอมเทพรัญจวรมะรุมมะตุ้ม
ตะกรุดนะพญาเงินมา โภคทรัพย์ มีโชค รับทรัพย์
ตะกรุดนะกันกระทำ กันการกระทำย่ำยี คุณไสยมนต์ดำ

ล้อมด้วยของมงคล 4 อย่างได้แก่
พระธาตุข้าวบิณฑ์ โภคทรัพย์ มีกินมีใช้
แร่ ชนิดเดียวกันกับ ล็อกเก็ตรุ่นแรก ปลดหนี้
พลอยเสก เหมือนกับฝังกับขุนแผนแขนอ่อนที่หลวงปู่ชื่น เคยสร้างไว้
เม็ดพุทธรักษาเสก ที่หลวงปู่ชื่นตั้งใจจะบรรจุลงในผ้าขอดที่ท่านจะสร้าง

ใครได้พิมพ์ใหญ่ไปบูชานี่ สุดยอด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-18 12:57
ใครได้พิมพ์ใหญ่ไปบูชานี่ สุดยอด  ...

เยี่ยม.
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-18 12:57
ใครได้พิมพ์ใหญ่ไปบูชานี่ สุดยอด  ...

อยากได้พิมพ์ใหญ่เหมือนกันครับ
ดีใจจัง ขอบคุณสำหรับข้อมูลคร๊าบ

ยืนยันว่า เกศาเยอะมากจริิงๆ ครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-11-18 21:39
ดีใจจัง ขอบคุณสำหรับข้อมูลคร๊าบ

ยืนยันว่า เกศาเยอะม ...

โชว์หน่อยครับ
พิมพ์ใหญ่หมดแล้วครับ
ส่วนพิมพ์เล็กเมธเมืองแปะบูชามาสององค์
ตอนนี้มีกับพี่จ๊อไม่ถึงสิบองค์ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-25 15:13
พิมพ์ใหญ่หมดแล้วครับ
ส่วนพิมพ์เล็กเมธเมืองแปะบูชาม ...

บูชามาทีเดียว 2 องค์
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-25 17:30
บูชามาทีเดียว 2 องค์

ชดเชยตอนไหว้ครูบ่มีตังค์เลยอดได้พิมพ์ ถึงคราวนี้ได้พิมพ์เล็กเลยเหมาสององค์ครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-26 05:06
ชดเชยตอนไหว้ครูบ่มีตังค์เลยอดได้พิมพ์ ถึงคราวนี้ไ ...

เยี่ยมไปเลยน่ะครับ อนุโมทนาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้