ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พิธีลงน้ำมันนาคราช(จันทรุปราคา15 ค่ำเดือน 11)

[คัดลอกลิงก์]
ไปด้วยครับ
ว้าววววว
เยี่ยมๆๆๆๆ
พิธีลับๆที่สำนักติคญาโณ จัดกันทุกปีครับ ทีแรกอาจารย์กะว่าจะไม่ลงอย่างเป็นทางการครับ เพราะเพิ่งผ่านพิธีลงน้ำมันไป แต่เนื่องด้วย 15 ค่ำเดือน 11 ปีนี้พิเศษสุดๆ เนื่องจากเป็นวันเพ็ญที่มีเกิดจันทรุปราคาด้วย หากปล่อยผ่านไปก็น่าเสียดายฤกษ์ดีๆแบบนี้ หลวงปู่ท่านก็ไฟเขียวแล้ว ไม่อยากให้พลาดกันนะครับ
คงไม่ได้มาร่วม...เสียดายครับ
ไม่พลาดครับ
สอบถามหน่อยครับ ที่ผ่านมามีหลายครั้งที่พี่ๆ น้องๆ บางท่าน ลงชื่อแล้วอาจติดกิจธุระจำเป็นทำให้มาไม่ได้ทั้งที่ลงชื่อไว้แล้ว

ซึ่งทางสำนักต้องมีการซื้อและจัดทำเครื่องขันธ์ห้าบูชาครูเตรียมไว้ให้และล้วนแต่เป็นค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น

ผมว่ารอบนี้ชำระเงินก่อนคล้ายๆ รอบที่แล้วดีไหมครับ ภาระจะได้ไม่ตกอยู่กับสำนักกรณีท่านมาไม่ได้ ทั้งยังแรงงานพี่ๆ น้องๆ หลายๆ ท่านที่สละเวลามาช่วยกันทำบายศรีและขันธ์ห้าให้พวกเราอีก

สุดแล้วแต่พิจารณาครับ
เนื่องจากกำหนดวันกระชั้นชิดประกอบกับเป็นวันธรรมดาคาดว่าพี่น้องจะไม่มีใครว่างไปช่วยจัดดอกไม้ขันธ์5
รอบนี้จึงจะใช้ขันธ์5เวียน ดังนั้นเพื่อความสะดวกไม่ต้องโอนค่าครูครับ

กำหนดการจะเริ่มตั้งแต่ 18.00 น.
ผู้ที่จะลงน้ำมันให้มาลงชื่อที่สำนักไม่เกิน 22.00 น.
ค่าบูชาครู 299.-
ค่าดอกไม้ธูปเทียน แล้วแต่ศรัทธา
รับทราบครับ ว่าแต่มีใครสะดวกเข้าไปช่วยทำบายศรีบ้างครับ
รับทราบคุณครับพี่ตี๋
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้