ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 43427
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาย่นระยะทาง หลวงพ่อจรัญ

[คัดลอกลิงก์]
คาถาย่นระยะทางของหลวงพ่อ จรัญ

สะ หัส สะ เนต โต เท วิน โท
เท วะ รัช ชะ สิ รี ธะ โร สัง ขิ ปิ ตะ วา นะ ตัง
มาค คัง ขิป ปัง สา วัต ถิ มาค มิ

คำแปลนะครับ
ท้าวสหัสนัยจอมเทพ
ผู้ทรงไว้ซึ่งความเป็นเจ้าแห่งเทวดา
ได้ย่นระยะทางนั้น
ได้มาสู่เมือง สาวัตถีแล้วโดยพลัน

มาจากพระไตรปิฏก ตอนที่พระอินทร์ย่นระยาง ให้ อรหันตาบอดท่าน หนึ่งอะครับ
ของจริงเป็นภาษาบาลี พิมยาก เลยพิมอย่างงี้ อ่านง่ายกว่า ถูกต้องแน่นอนคับ
นู๋อู๊ด จะย่น ไปไหนคร๊าบ.บบบ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 07:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-10-3 07:15
นู๋อู๊ด จะย่น ไปไหนคร๊าบ.บบบ

.
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้