ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไมผมถึงชอบห้อยเดี่ยว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-10-17 09:31
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-10-15 07:25
ช่วงนี้ใครแขวนเดี่ยวแล้วแขวนอะไรกันบ้างครับ

สะกดทัพเดี่ยวๆเลยอ่ะครับ เป็นมหาอำนาจที่สะกดมนุษย์ออกแนวตึงๆ คือขาดความฮา แบบผู้ใหญ่ที่เคร่งสุขุม คนเคารพไหว้ จะมีรัศมีที่คนไม่ค่อยเข้ามาหาวุ่นวาย เหมาะกับคนที่ชอบสงบเงียบๆ  แต่กับอมนุษย์ดูท่าเอาไม่อยู่ แขวนกับแรก ก็โลหิตไหลซิบๆ เป็นทางยาว เหตุการณ์คล้ายอมุนษย์แกล้ง เท่าที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดกับแชมป์นะ  ที่สำคัญและชอบมากๆคือ เดินทางไปไหนมาไหนค่อนข้างสบายกาย เหมือนแต่ละที่ที่ไป เขาเตรียมพร้อมให้เราเขาไปแบบสบาย
ดวงตราอาถรรพ์ใช้ได้กับคน กับอมนุษย์ เภทภัยไม่มี แต่ก็ไม่ดุดันเท่าสะกดทัพ ทุกอย่างดูสงบ สะกดอริ ให้เต้นผางๆ แต่ไม่ทำลาย และก็เหมือนเดิมคนก็ยังไม่เข้าหาเหมือนเดิม สายอำนาจบารมีอาจเป็นแบบนี้ก็ได้   
พรายบายน  ทำไมถึงใส่แล้วมีคนค่อนข้างเกรงใจ ยำเกรงเรา ด้วย อันนี้แปลก  เพราะพรายบายนไม่น่ามี วิชามหาอำนาจบารมี  แต่เดี๋ยวต้องลองให้แน่ใจอีกที ส่วนเรื่องมีคนเข้าหาด้วย อันนี้เหมือนเดิม คือมีเหตุให้คนแปลกหน้าเข้ามาคุย  แถมมีคนทักว่า หน้าตาดี ด้วย
พระราม จะเป็นมหาปราบชัดเจน คือกำจัดอริให้พ้นทางประสบการณ์มีมากมาย  แต่จะไม่เหมาะหากมีปัญหาหายเรื่่องเข้ามาพร้อมกันมากๆ เพราะจะจัดการไม่ค่อยทันในเวลาที่จำกัด   แถมแอบมีเสน่ห์เอียงอาย   คนที่เข้ามาส่วนมากเป็น ญ ที่คอยทำอะไรให้ จนเราเกรงใจ คนดีจะเข้ามาหามากมาย พวกดีแฝงๆจะห่างไกล
พระเจ้าชัยวรมันที่๗รุ่น๒ .................................อยากลองบูชามาก แต่คงต้องรออีกสักพัก
สำหรับท่านที่เข้ามาอ่านใหม่ๆ ผมขอบอกว่า
ประสบการณ์แต่ละคน จากกับสัมผัสจะแตกต่างกันออกไป ขึ้นอยู่กับกิจธุระ กรรม ปัญหา ที่แต่ละคนต้องเจอ บางคนใช้ได้ผลในเรื่องนี้ บางคนอาจใช้ไม่ได้ผลก็ได้  พลังขอพระที่สร้าง จะเปลี่ยนตัวเรา เปลี่ยนอารมณ์ เปลี่ยนบุคลิกของเรา ให้นำเราไปสู่จุดหมาย ผมเองไม่ได้ตามที่หวัง ตามที่ต้องการ แต่นั้นเพราะผมเองต่างหากที่พยายามยังไม่พอ ท้อแต่ยังไม่ถอย เจ็บผิดหวังแต่ยังไม่ตาย ไม่ดูคนที่ดีกว่า ไม่ดูคนที่ด้อยกว่า ดูเพียงตัวเรา ว่าดีพอ ที่จะพอดีกับเรื่องที่มุ่งหมายหรือไม่เท่านั้น ไม่โทษโชคชะตา เดินไม่ไหวก็คลานไป คลานตามทางของเรามันเรื่อยๆตามความมุ่งมั่น เท่านั้นพอ ชีวิตเริ่มตั้นใหม่ได้ทุกวินาทีที่มีลมหายใจแค่ท่านกล้าพอเท่านั้น  หยิบวัตถุมงคลขึ้นหนึ่งชิ้น เอาชิ้นที่ชอบ นึกถึงอาจารย์ ปฎิญาณว่า ผมจะไปให้ถึง เท่านี้ผมก็เดินได้อีกครั้ง
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-10-15 07:49
สะกดทัพเดี่ยวๆเลยอ่ะครับ เป็นมหาอำนาจที่สะกดมนุษย์ ...

สุดยอดครับ สำหรับข้อมูลดีๆเล่าสู่กันฟัง
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-17 08:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-10-15 07:49
สะกดทัพเดี่ยวๆเลยอ่ะครับ เป็นมหาอำนาจที่สะกดมนุษย์ ...

เยี่ยมมากครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobnob เมื่อ 2015-10-29 00:40

ขอเล่า ประสบการณ์ใช้ของอ.สรายุทธชิ้นแรกเลย แต่เป็นประสบการที่สร้างความตะลึงงันจนถึงทุกวันนี้
ยอมรับเลยนะครับ.....ว่าสมัยก่อน ไม่ตั้งใจจะบูชาของอาจารย์สรา้งเลย เพราะคิดว่าไม่ทันหลวงปู่ เลยไม่ได้สนใจ แต่ของชิ้นแรกที่ได้มาคือ "สารกาปากเหล็ก" ซึ่งก็ได้มาฟรี แต่ก็ทดลองพกเล่นๆแบบไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร แต่ด้วยเป็นคนชอบลองของ อยู่แล้ว ลองไปเรื่อย   ซึ่ง ประสบการณที่ได้มานั้น ยังเป็นที่ตะลึงจนถึงทุกวันนี้ว่า เฮ้ยยยย มีงี้ด้วยเหรอ!!!!  คือ  พกไปเรียนครับ โดย อาจารย์ถามคำถาม มากมาย ซึ่งเป็นคำถามที่ยาก ผมไม่รู้คำตอบหรอก เลยมั่วไปนะ จารบอก อื้ม เก่งมาก ละวันนั้นก็โดนถามอีกหลายคำถาม ทีี่มั่วๆตอบไปทั้งนั้น ก็คิดว่าเอ้อ วันนี้ดีจัง ตอบไรถูกหมดเลย  แต่ก็นึกแอะใจว่า บางคำตอบบางทีมันไม่น่าจะใช่อันนี้ทำไมจารว่าถูกได้วะ.......เลยกลับมาเปิดหนังสือดู อ้าวเฮ้ยยยย!!! นี่เราตอบผิดหมดเลยนี่หว่า ผิดทุกคำถาม มั่วไปหมด  ผิดหมดจริงๆ  ทำไมจารถึงว่าถูกหมด เก่งมาก.....ก้อ งง เป็นไก่ตาแตกกันไปว่าทำไม...

ต่อมา.....ยังไม่เชื่อหรอกครับ เอาอีกวันละกันนะ  วันนี้เพื่อนโดนถาม เพื่อนตอบ จารบอกไม่ใช่ จารหันมาหาผม  ผมก็คิดไม่ออกนะ  แต่คิดว่าเพื่อนน่าจะตอบถูกแล้วนะ  เลยตอบตามเพื่อนไป คำตอบเดียวกัน เหมือนกันแด๊ะ  จารบอก  อื้ม เก่งมาก ละหันได้ด่าเพื่อนว่า เห็นรึยัง คนที่อ่านหนังสือ กับไม่อ่านมันต่างกันแค่ไหน ละก้อหันมายิ้มให้ผมนะ!!!!  ผมนี่อึ่งไปเลยย แบบ เฮ้ยยยยย ได้ไงว้าาาา มีงี้ด้วยเหรออออออ!!!!  ปล.ตอนนี้ก้อต้องยอมรับเลยครับ ว่าของอ.สรายุทธสร้าง สุดยอดจริงๆยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ยันท่าเฮลีคอปเตอยันเลยครับ

เด๋ววันหลังค่อยมาเล่าประสบการณ์ เด็ดๆของอาจารย์สรายุทธสร้างชิ้นอื่นๆนะครับ ผมมันพวกชอบลองของ555555
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-10-14 05:48
สายน้ำพุ่งกระฉุด แรง กระเด็น

จนต้องกินไข่เป็ดสีฟ้า ชิมิ ๆ

ก้อของเค้าแรงงงงอ่าาา ฉุดไม่อยู่แว้ววว ครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-10-14 11:47
ฟังดูพิลึกๆ ชอบกล

ทำไมทุกคนถึง งง กะสายนำ้พุ่งแรงของผม กันหล่ะครับเนี่ย
ขอบคุณครับ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-10-29 00:35
ทำไมทุกคนถึง งง กะสายนำ้พุ่งแรงของผม กันหล่ะครับเนี่ย

ก้อมันฟังดูพิลึกๆ ชอบกล
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-30 06:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-10-29 17:03
ก้อมันฟังดูพิลึกๆ ชอบกล

จริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้