ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> 13 เกมส์อาถรรพ์ พิชิตรางวัลเล็กๆสุดพิเศษจากอาจารย์สรายุทธ <<

[คัดลอกลิงก์]
ข้อ -3- ตอบข้อ 2 จ้า
คำถามที่ 3 ขอตอบ 6.มาม่าคัพหมูสับ/m100/ขนมจีนน้ำยา.... 0 คะแนน 2 ข้อละข้อนี้จะ 0 อีกปะนี่  555
คำถามที่ 3 
ตอบข้อ 3 ครับผม
ข้อที่3 ตอบ3.มาม่าคัพหมูสับ/น้อยหน่า/m100
คำถามข้อที่ 3
2.มาม่าคัพหมูสับ/ลาบ/ขนมจีนน้ำยา
ตอบ 2. มาม่าคัพหมูสับ/ลาบ/ขนมจีนน้ำยา
คำถามที่2 ตอบข้อ3 สะท้อนกลับ
คำถามที่3 ตอบข้อ2 มาม่าคัพหมูสับ/ลาบ/ขนมจีนน้ำ

ส่วนคำถามที่1คนบ้านไกลตกข่าวค่ะ
คำถามที่3
ตอบข้อ7.มาม่าคัพต้มยำกุ้ง/m100/น้อยหน่า
ตอบข้อ2. มาม่าคัพหมูสับ/ลาบ/ขนมจีนน้ำยา....ครับ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 19:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หลวงปู่ชื่นท่านชอบทาน(อาหาร..?)..อะไรเป็นพิเศษ

1.มาม่า คัพต้มยำกุ้ง/ปลาร้าสับ/ m100
2.มาม่าคัพหมูสับ/ลาบ/ขนมจีนน้ำยา
3.มาม่าคัพหมูสับ/น้อยหน่า/m100
4มาม่าคัพสุกี้/น้อยหน่า/
m100
5.มาม่าคัพพริกเผา/น้อยหน้า/m100
6.มาม่าคัพหมูสับ/m100/ขนมจีนน้ำยา
7.มาม่าคัพต้มยำกุ้ง/m100/น้อยหน่า

เฉลย คำตอบคือ ข้อ ๒ มาม่าคัพหมูสับ/ลาบ/ขนมจีนน้ำยา

เพราะว่าโจทย์ถามเรื่องอาหารที่หลวงปู่ชื่นท่านชอบ ไม่ได้ถามเรื่องเครื่องดื่ม หรือ ผลไม้นะคร๊าบบบบบ

มีผู้ตอบถูกถึง 9 ท่านเลยนะครับรอบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้