ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9593
ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระนาคปรก หลวงพ่อปี ที่คนมักเข้าใจผิดว่าเป็นของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
พระนาคปรก หลวงพ่อปี วัดพิหารแดง สุพรรณบุรี เนื้อดินเผา

คล้ายๆเลยนะครับ
หลายๆคนเห็นคงนึกว่าปรกห้าพลัง...แต่เนื้อคนละอย่าง แน่ๆเลย ....
พิมพ์เดียวกันเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-4 13:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พระนาคปรกของหลวงปู่ชื่นสร้างเฉพาะเนื้อโลหะ( ไม่ได้สร้างเนื้อผงแต่อย่างใด)
เข้าใจว่าผู้สร้างคงสร้างล้อพิมพ์หลวงพ่อปี
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-26 08:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เยี่ยม
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-7 07:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากได้ของหลวงปู่ไว้เปรียบเทียบ ปล้นใครดีหนอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้