ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5492
ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เดี๋ยวจะหาว่าผมพูดเกินความจริง

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของคุณเก่ง

ประสบการณ์อย่างแรกคือขุนแผนชมตลาดก่อนเลยครับ เกี่ยวกับขุนแผนชมตลาดนี่มีหลายเรื่องครับ เอาเรื่องแรกก่อนเลยนะครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งผมมาหาพี่จ๊อตอนเกือบๆบ่ายแล้วที่พาต้าครับ พอขึ้นมาที่ร้านพี่จ๊อแกยังไม่มาครับ ผมก็เลยตัดสินใจฆ่าเวลาโดยไปหาอะไรกินข้างนอกห้างครับ

วันนั้นผมมากับครอบครัวด้วย ผมสั่งข้าวมันไก่ทอดมา 1 จาน ข้าวมันไก่ธรรมดา 1 จาน ส้มตำปลาร้า 1 จาน ข้าวเหนียว 3 ห่อ อกไก่ย่าง 1 อก น่องไก่ย่าง 1 น่อง น้ำตกหมู 1 จาน บะหมี่หมูแดงใส่เกี๊ยวน้ำ 1 ถ้วย น้ำชามะนาวเย็น 1 แก้ว น้ำแข็งเปล่า 2 แก้ว น้ำเปล่า 1 ขวด โดยรายการอาหารทั้งหมดผมทานกับคุณพ่อและคุณแม่ครับ โดยตอนเก็บเงิน เจ้าของร้านบอกราคา 72 บาท ผมก็จ่ายไป แต่ในใจผมคิดว่าสงสัยเจ้าของร้านตาลายคิดตังค์ผิดหรือเปล่าหว่าในเมื่อเค้ามาดูที่โต๊ะและคิดตังค์เองก็ช่างเค้าเถอะ ในใจผมคิดว่ามันถูกจัง แต่พอไปทานวันหลังโดยไม่พกขุนแผนไป เค้าคิดราคาร้อยกว่าบาทเลยครับ

อีกเรื่องคือเกี่ยวกับการขึ้นรถเมล์ของผมครับ ผมสังเกตว่าตั้งแต่พกขุนแผนชมตลาดเนี่ยกระเป๋ารถมักลืมเก็บตังค์ค่ารถผมประจำเลย ครั้งแรกผมก็นึกว่าเค้าคงลืมแต่พอระยะหลังๆขึ้นคันไหนส่วนมากก็เดินผ่านผมไปเลยครับ แต่ผมไม่ชอบเอาเปรียบใครก็เลยสะกิดกระเป๋ารถให้เค้ามาเก็บตังค์ครับ และจริงๆยังมีประสบการณ์เกี่ยวกับขุนแผนชมตลาดอีกหลายเรื่องครับ เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ แต่ผมจำไม่ค่อยได้ครับเลยขอเล่าแต่เรื่องที่พอจำได้และคิดว่าเป็นผลจากขุนแผนฯก่อน

วัตถุมงคลอีกชิ้นนะครับคือดวงตราอาถรรพณ์ อันนี้ผมไปเช่ากับพี่จ๊อนานแล้วครับ ผมเอาไปเลี่ยมแล้วแขวนหน้าร้านทำผมแม่ครับ เพราะพี่จ๊อแกบอกว่าดวงตราฯจะช่วยเรียกสิ่งดีๆเข้ามาในบ้านและขับไล่สิ่งไม่ดีเช่น ปีศาจ ไม่ให้เข้ามาในบ้าน เนื่องจากบ้านผมอยู่ติดถนนครับ ผมพิจารณาดูแล้วต้องแขวนไว้สถานเดียวครับ เห็นว่าสามารถปรับฮวงจุ้ยหน้าบ้านให้ดีขึ้นได้ด้วยครับ พอแขวนมาได้สักพักผมสังเกตเห็นลูกค้าเข้าร้านมาเรื่อยๆครับ ถึงจะเข้ามาไม่มากแต่ก็มาเรื่อยๆครับ ผิดกับสมัยก่อนครับเงียบมากแถวบ้านผม สุนัขยังไม่เดินผ่านเลยครับ

อีกชิ้นนึงนะครับ ชิ้นนี้ผมเช่าให้พ่อผมแขวนครับ นั่นคือพระปิดตาลอยองค์ ตอนแรกเห็นสวยและน่ารักครับเลยเลี่ยมให้พ่อผมแขวน พอผ่านไปได้สักพัก พ่อผมแกชอบเล่นหวยใต้ดิน พ่อผมบอกว่าถูกหวยบ่อยมากถูกทีเป็นหมื่น แต่บางงวดก็หลายพันบาทครับ นี่แสดงถึงพุทธคุณทางโชคลาภสูงครับ แต่พระปิดตาลอยองค์เนี่ยผมบอกก่อนเลยว่าไม่ได้เด่นทางโชคลาภอย่างเดียวครับ มีทั้งปกป้องคุ้มครอง แคล้วคลาด เสน่ห์ เมตตามหานิยม คือสรุปว่าครอบจักรวาลครับ

ผมเชื่อมั่นในพระปิดตาลอยองค์มากๆเลยครับ เมื่อไม่กี่วันนี้เองผมไปหาพี่จ๊อและขอเช่าพระปิดตาลอยองค์มาอีก 1 องค์ครับ และก็เช่าหลวงปู่ทวดหลังพระแม่ธรณีเนื้อสีชมพูของหลวงปู่ชื่นมาอีก 1 องค์ครับ สำหรับพระปิดตาลอยองค์ถ้าพี่ๆหลายๆคนชอบพุทธคุณทางโชคลาภละก้อผมขอแนะนำองค์นี้เลยครับ เด็ดจริงๆ

แต่ถ้าผมเล่ามากไปเกี่ยวกับพระปิดตาเดี๋ยวจะหาว่าผมพูดเกินความจริง เอาอย่างนี้ดีกว่าครับ เราต้องเชื่อตามหลักธรรมของพระพุทธเจ้าว่าด้วยพระสูตรบทหนึ่ง ซึ่งเรียกว่ากาลามสูตร ว่าด้วยความเชื่อถือของมนุษย์ครับ ถ้าพี่ๆต้องการพิสูจน์ว่าเป็นไปอย่างที่ผมพูดหรือไม่

ต้องลองเช่ามาลองใช้สักองค์ก่อนครับ ต้องลองดู และต้องลองใช้ดูสักพักนะครับ

ไม่ใช่ว่าเห็นยังไม่ได้ผลก็ท้อใจ การที่จะได้ผลหรือไม่ขึ้นอยู่กับตัวเราครับ

เราต้องมีศรัทธาก่อน

และต้องมีกุศลผลบุญที่เราทำมาช่วยผลักดันด้วยนะครับ

ถ้าเราขอนั่นขอนี่อย่างเดียวแต่เราไม่เคยเป็นผู้ให้เลย

แล้วใครจะมาช่วยคุณได้ล่ะครับ จริงไม๊..?????

ฉะนั้นเมื่อได้วัตถุมงคลของหลวงปู่มาแล้วก็หมั่นสร้างสมบารมีเพื่อตัวคุณเองนะครับและหมั่นอุทิศส่วนกุศล
ให้แด่หลวงปู่ชื่นรวมทั้งเทพยดาผู้รักษาวัตถุมงคลชนิดนั้นๆด้วยนะครับ

หลวงปู่ชื่นเป็นพุทธภูมิซึ่งพระโพธิญาณย่อมมีแด่ท่านอย่างแน่แท้ในอนาคตกาล ท่านสร้างสมบารมีโดยการโปรดสัตว์ต่างๆให้พ้นจากความทุกข์ทั้งมวลตามวิสัยของพระโพธิสัตว์ จริยวัตรของท่านน่าเลื่อมใส ท่านไม่ต้องการสิ่งใดๆ แม้แต่กุฏิของท่านยังเป็นเพียงไม้หลังเล็กๆเก่าๆเสียด้วยซ้ำ ฉะนั้นเราผู้เป็นศิษย์ของท่านควรตอบแทนท่านโดยการปฏิบัติตามหลักธรรมทางพุทธศาสนา ศีล สมาธิและปัญญาหมั่นทำบ่อยครั้ง หลวงปู่ท่านย่อมทราบท่านต้องดีใจแน่ๆครับที่เห็นลูกศิษย์ท่านเป็นคนดี

อีกเรื่องนะครับ ตุ๊กตามหาเสน่ห์เนื้อดำครับ ผมพกในกระเป๋ากางเกงดูอยู่ช่วงหนึ่ง น่าแปลกครับ คนชอบมองผมทั้งนั้นเลยอ่ะทั้งผู้หญิงผู้ชาย  ไม่ใช่ลืมรูดซิบนะครับ ไม่ใช่ๆ มองแบบมองเหลียวหลังเลยอ่ะครับ

ใครมีลองพกดูนะครับ ต้องลอง ... ต้องลอง ...

สุดยอด สาธุครับ
ศรัทธา มั่นคง มั่นใจ
ศรัทธาเป็นที่ตั้ง มั่นคง มั่นใจ เช่นกันครับ
เยี่ยม

ด้วยใจรักและศรัทธา
มั่นใจครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-15 06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2014-8-8 19:22
มั่นใจครับ

มั่นคงครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้