ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 1832
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การแขวนพระขณะเข้าห้องน้ำ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Krishana เมื่อ 2014-7-9 07:49

ขอถามเป็นวิทยาทานหน่อยครับว่าปกติเวลาเข้าห้องน้ำขณะปลดทุกข์หนักจะนำพระไปไว้ที่ใดดี
ปกติผมจะนำพระเครื่องห้อยไว้ข้างหลัง ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่านทำแบบไหน
ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ถ้าอยู่ข้างนอก ผมก็ยังคงคล้องคอไว้ปกตินะครับ
พระก็ห้อยปกติ ครับ จะห่วงแต่ตะกรุดที่คาดเอวท่านนั้นล่ะครับ
ทองแท้ อยู่ที่ไหนก็ยังเป็นทองครับ อย่าคิดมาก^_^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-10 08:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ เพื่อความสบายใจผมก็เลยห้อยไว้ข้างหลังประจำ สงสัยสร้อยมันยาวเกิน
อาจารย์เคยบอกว่า ของดีอยู่ที่ไหนก็เป็นของดี เพราะฉะนั้นอย่าไปคิดมากครับ รีบๆปลดทุกข์ให้หมดดีกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้