ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โอกาส???

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-8-7 22:55
เจอสีผึ้งเข้าไปเขาก็ไม่คิดสู้แล้ว

ต้องลองต้องลอง
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-8-8 08:00
ต้องลองต้องลอง

อย่าช้าหล่ะ
ได้เลยครับ
124#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 06:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
125#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 06:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอกาสดีๆ ในวันนี้

คนธรรมดานั้นจิตใจยากที่จะสงบระงับได้ ทำให้คนเราถูกผูกมัดด้วยดวงชาตาราศี

ที่โหราจารย์ทั้งหลายได้คิดค้นทำสถิติกันไว้ แต่โหราศาสตร์นั้นหยั่งไม่ถึงกรรมดีกรรมชั่ว

เพราะคนดีนั้น ถึงแม้ชาตาชีวิตจะบ่งไว้ว่าไม่ดีอย่างไร

แต่พลังแห่งกุศลกรรมนั้นใหญ่หลวงนัก สามารถพลิกความคาดหมายของ

โหราศาสตร์ได้ คนจนก็กลายเป็นคนรวยได้ คนอายุสั้นก็กลายเป็นคน

อายุยืนได้ ในทำนองเดียวกัน คนที่สร้างอกุศลกรรมอย่างหนักไว้

ชะตาชีวิตก็ไม่สามารถผูกมัดเขาไว้ได้เช่นกัน แม้จะถูกลิขิตมาว่าจะ

ได้ดีมีสุขอย่างไร แต่พลังแห่งอกุศลกรรมนั้นหนักนัก ย่อมสามารถ

เปลี่ยนความสุขเป็นความทุกข์ ความมีลาภยศกลายเป็นหมดลาภยศ

ความอายุยืนก็กลายเป็นอายุสั้นได้เช่นกัน

ชะตาชีวิตนั้นเป็นสิ่งไม่แน่นอน อนาคตเราต้อง สร้างของเราเอง

ด้วยโอกาสดีๆ ในวันนี้ ขอให้ทุกคนจงตั้งใจทำคุณงามความดี

ลิขิตดวงชะตาด้วยตนเองทุกคน ขอให้ทุกท่านมีความสุขในการใช้ชีวิตนะครับ

ขอบคุณครับกัปตัน
127#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-4 05:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-2-3 21:52
ขอบคุณครับกัปตัน

สาธุ สาธุ สาธุ
129#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-22 07:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
water ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 22:14
การไม่มีโอกาส...คือ...โชคร้าย
การมีโอกาสแล้วไม่ได้ใช้...คือ...ผิดพลาด

และแล้ว เจ้น้ำก็ สบโอกาส

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-2-22 07:52
และแล้ว เจ้น้ำก็ สบโอกาส

เจ้....สบโอกาส แล้วหรอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้