ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เราได้ข้อคิดอะไรจากท่านอาจารย์บ้าง

[คัดลอกลิงก์]
ข้อคิดจากอาจารย์ ช่วงหลังๆผมก็ห่างไปเยอะ
แต่ยังสัมผัสได้ถึงความห่วงใยจากอาจารย์
สิ่งเดียวที่ยึดไว้เป็นที่พึ่งตลอดคือ "กตัญญูต่อพ่อแม่ ครูบาอาจารย์และผู้มีคุณต่อเรา"
(ถ้าไม่ตอบแทน ก็อย่าเนรคุณ พวกเนรคุณคน ทำไรก็ไม่ขึ้น)
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-6-11 17:51
ข้อคิดจากอาจารย์ ช่วงหลังๆผมก็ห่างไปเยอะ
แต่ยังสัม ...

metha ตอบกลับเมื่อ 2014-6-11 21:09

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-2 08:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาจารย์สอนไม่ให้ประมาท และ ให้อดทนครับ

สิ่งที่ถูกใจแต่ไม่ถูกต้อง บางครั้งแม้อยากได้ยินจากท่าน ท่านก็เลือกที่จะพูดในสิ่งที่อาจไม่ถูกใจเรา เพราะเป็นเรื่องถูกต้อง ทั้งนี้ก็เพื่อให้เราเดินในทางที่ถูก
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-6-10 15:33
เคยไปเอาน้ำมนต์กับอาจารย์ที่สุพรรณบุรี แวะซื้อถังส ...

ถ้าอยากได้ของดีต้องใจกล้าหน้าด้าน ตื๊อบ่อยๆครับเอาพอดีๆนะครับ มากเกินไปเด๋วไม่ปลอดภัย 555
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-9 06:19
ถ้าอยากได้ของดีต้องใจกล้าหน้าด้าน ตื๊อบ่อยๆครับเอ ...

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-10 14:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-9 06:19
ถ้าอยากได้ของดีต้องใจกล้าหน้าด้าน ตื๊อบ่อยๆครับเอ ...

ตื้อบ่อยๆ รับทราบ พอดีไม่มีซะด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้