ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

10 ทริปวิธีดูแลเส้นผมของสาวผมยาว

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 09:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kit007 เมื่อ 2014-6-6 09:25

1.         เล็มปลายผมของคุณบ้าง

ขอขอบคุณรูปภาพจาก : www.globalfashionreport.com
สาวๆ ท่านไหนบ้างที่ยิ่งผมยาวมากยิ่งเสียดายผม ไม่กล้าแตะต้องหรือทำอะไรกับผมเลย จึงกลายเป็นว่าผมยาวมากแต่ก็แตกปลายสุดๆหลักจากที่พยามยามแก้ไขปัญหาเส้นผมแตกปลายแล้วแต่ยังไม่หายแตกสักที แนะนำให้ชีวิธีเล็มปลายเส้นผมประมาณ 2-3 เซนติเมตร ทุกๆ 6-8 สัปดาห์ เพื่อตัดปลายผมที่เสียและขาดความชุ่มชื่นทิ้งไป เพราะผมที่ยาวเกินก็จะทำให้การดูแลและบำรุงผมเส้นผมไม่ทั่วถึง ซึ่งจะทำให้บริเวณของปลายเส้นผมอ่อนแอ่ละผมที่เสียไปก็จะลามไปหาผมที่ยาวอยู่แล้วของสาวๆจนทำให้ผมของคุณเสียไปมากกว่าเดิมแนะนำให้ตัดออกไปซะก่อนที่ปลายผมจะเสียไปมากนี้        

ที่มา http://www.toptenthailand.com/topten/detail/20140605110128121
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้