ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อาจารย์มอบให้เป็นขวัญกำลังใจครับ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นด้วยครับพี่มร
เมื่อก่อนเคยอยากได้เกศาของท่านอาจารย์มานานแล้ว จนทนไม่ไหว เลยเอ่ยปากขอกับอาจารย์ อาจารย์บอกว่างั้นเอานี่ไปดีกว่า ซักพักอาจารย์ลงมาพร้อมผอบข้างในมีหนวดและเล็บอาจารย์อยู่ อาจารย์ใส่น้ำมันที่ปกติใช้ลงให้ลูกศิษย์ผสมด้วย ช่วงนึงที่อาจารย์จะไว้หนวดยาวมากๆ และบำเพ็ญบารมีอย่างเข้มงวดตลอดหลายเดือน ตอนโกนหนวดอาจารย์บอกว่าทีแรกจะไม่เก็บไว้ แต่ทำไมไม่รู้ว่าอะไรดลใจ รู้สึกว่าต้องเก็บหนวดไว้ก่อน พอผมมาขอ ก็เลยว่าเพราะอย่างนี้นี่เอง ถือว่าเซอไพรส์สุดๆครับ ดีใจมากๆ โชคดีมากๆได้ของล้ำค่าไปบูชา เพราะเวลาอาจารย์สวดมนต์บำเพ็ญภาวนา หนวดก็ย่อมศักดิ์สิทธิ์ไปด้วย รับประจุมนต์ขลังพลังแห่งวิชาอาถรรพ์เวทย์ไปเต็มๆ ไม่รู้ว่าตั้งกี่วิชา กี่บทมนต์ เพราะช่วงนั้นอาจารย์บำเพ็ญบารมีอย่างเข้มงวดเคร่งสุดๆหลายเดือนเลยทีเดียว
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-17 22:01
กรี๊ดๆๆๆ สุดยอดอ่ะ

Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-19 09:02
สุดยอดมากเลย แบ่งผมด้วยนะ จะเอามาใส่คู่กับแสนตรีเวทย์ตะกรุดทองคำ น้าาาาาาา

morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-4-19 11:55
ทุกสิ่งที่อาจารย์สรายุทธมอบให้....ถือว่าหายาก...เก็บรักษาไว้ให้ดี...มีเงินก็หาบูชาไม่ได้

แน่นอนที่สุดครับ ทุกสิ่งที่รับมาจากมือ เก็บไว้รักษาไว้ให้ดีๆเชียว
136#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-20 12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 10:43
เมื่อก่อนเคยอยากได้เกศาของท่านอาจารย์มานานแล้ว จนท ...

ดีใจด้วยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 10:43
เมื่อก่อนเคยอยากได้เกศาของท่านอาจารย์มานานแล้ว จนท ...

ดีใจด้วย อยากได้อยากมี เอามาใส่พานบูชาคู่กับพานเกศา
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 14:09
ดีใจด้วย อยากได้อยากมี เอามาใส่พานบูชาคู่กับพานเกศา

ได้ขวัญและกำลังใจมากันก็เยอะ อย่าลืมคิดถึง อย่าลืมครูบาอาจารย์กันนะครับ
ครับพี่อาร์ท
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้