ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6141
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หนุมานนำทัพ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2014-5-10 09:14

นะโมพุทธายะ นะมัตสิตตะวารัง หะนุมานัง อะระหังกันโต นะโมพุทธายะ วิงวังกังหะกันโต ยะทาพุทโม นะหะทัพหน้า นุทัพขวา มาทัพซ้าย นะทัพหลัง ตังเมสะทิโกมังสุเรโส อะปะนาปะสุสุปิอะธะสิติ ปุวิเสเวสะโกกะโค นะมามิหัง

(ก่อนเดินทางสวดบทนี้เสียก่อน เเล้วเอามือซ้ายลูบบ่าขวานึกในใจของเราว่า หนุมานอยู่ประจำที่บ่าขวาของเราเป็นประจำ คุ้มภัยได้ทุกชนิด เป็นคาถาที่คุณปู่ทัน รุจิเรขใช้เป็นประจำครับ

ขอบคุณครับ
สาธุครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-24 07:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-21 12:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้