ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> เหรียญขวัญถุง <<

[คัดลอกลิงก์]
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-12-25 11:42
อยากได้จริงๆๆ

พี่เมธก็มีนี่นา
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-12-26 10:21
พี่เมธก็มีนี่นา

จะมีอีกไหม
อยากได้ ..

เหรียญรุ่นนี้ จริงก็มีมูลค่าอยู่พอสมควร
แต่ด้วยว่าเป็นเงินวัญถุหลวงปู่
จึงมีคุณค่ามากยิ่งขึ้น
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-12-28 02:48
เหรียญรุ่นนี้ จริงก็มีมูลค่าอยู่พอสมควร
แต่ด้วยว่าเป็นเงินวัญถุหลวงปู่
จึงมีคุณค่ามากยิ่งขึ้น

ใช่เลยครับ
ว่ากันว่า เหรียญรุ่นนี้ มีพิธี พุทธาภาเษกแม่พิมพ์ ด้วย
ด้านหลังตราแผ่นนี้ดีน่ะ พุทธคุณมากมาย
ด้านหลังรวงข้าว ความหมายก็บงบอกถึง ความอุดมสมบูรณ์
ของดี ตราแผ่นดี น่ะดีน่ะ
พกติดตัวไว้ ดีแน่นอน
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-12-30 08:50
ของดี ตราแผ่นดี น่ะดีน่ะ
พกติดตัวไว้ ดีแน่นอน

ของผมมีเป็นแบบตราแผ่นดินครับ

พี่เมธก็ตราแผ่นดินไม่ใช่เหรอ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2017-1-4 13:38
พี่เมธก็ตราแผ่นดินไม่ใช่เหรอ

ไม่ครับ
เป็นรวงข้าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้