ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามวิธีบูชา สีผึ้งกาจับหลัก ครับ

[คัดลอกลิงก์]
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-2-3 10:39
เลี้ยงเผื่อน้องด้วยน่ะครับ

เลี้ยงจนมี ของแถมแล้ว ยามใด๋ อ้ายเมธจะไปรับกลับ

พี่สุริยากินท้าไหน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-7 22:04

ถ้าเอาสีผึ้งเป็นหัวเชื้อ นำผสมน้าหอม แล้วฉีดแบบนำหอมได้หรือเปล่าครับ.....
ผลจะเป็นอย่างไง???? ใครเคยลองบ้าง???.......
ผมคิดตามที่เคยสังเกตุเวลาเขาทำน้ำมนต์ จะเอาน้ำมนต์เดิมออกก่อน หลังใส่น้ำใหม่แล้วเอาน้ำมนต์เดิมใส่เป็นหัวเชื่อ.....ผลคือเป็นน้ำมนต์ น้ำหอมที่ผสมสีผึ้ง น่าจะได้ผลเหมื่อนกัน ไม่เปลื่องด้วย น่าลองดูนะครับ....
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-7 15:17
ถ้าเอาสีผึ้งเป็นหัวเชื้อ นำผสมน้าหอม แล้วฉีดแบบนำหอ ...

ไม่เคยครับ เก็บไว้เยอะ ใช้เพียวๆ เลยดีกว่า
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-7 15:17
ถ้าเอาสีผึ้งเป็นหัวเชื้อ นำผสมน้าหอม แล้วฉีดแบบนำหอ ...

ไม่เคยครับ เก็บไว้เยอะ ใช้เพียวๆ เลยดีกว่า
เริ่มร่อยหรอ ไปเก็บไว้อีกดีกว่า
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-10 06:56
เริ่มร่อยหรอ ไปเก็บไว้อีกดีกว่า

ร่อยหรอ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-10 13:11
ร่อยหรอ

ทำไมเจ๊หนู ขอองเค้าใช้ทุกวันนะจ๊ะ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-10 14:26
ทำไมเจ๊หนู ขอองเค้าใช้ทุกวันนะจ๊ะ  ...

ใช้ทุกวัน
ของเค้าดีจริงๆ นะ ท้าให้ลองสักตลับ แล้วจะติดใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้