ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลูกแก้วมณีนาคา (ธรรมะจักษุนาคา)

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 18:57
เหมือนแฟนผมเคยฝันก็เป็นงูหลากสีเลยนะครับ ไม่ออกแนวพญานาคแบบเราอ่านเจอ

majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 18:57
เหมือนแฟนผมเคยฝันก็เป็นงูหลากสีเลยนะครับ ไม่ออกแนวพญานาคแบบเราอ่านเจอ

คงประมาณว่าเราผูกพันกับนาคองค์ไหน เราก็จะเห็นแบบนั้น
ลักษณะไม่เหมือนกันหรอก
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-21 07:44
คงประมาณว่าเราผูกพันกับนาคองค์ไหน เราก็จะเห็นแบบนั้น
ลักษณะไม่เหมือนกันหรอก

น่าจะจริงครับ อย่างผมเห็นครึ่งหลับครึ่งตื่นเป็นพญานาคิณีเลย ใส่ชุดแบบขอม สวมชฎานาคสามเศียร ชัดเจนมากๆๆๆ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-21 18:42
น่าจะจริงครับ อย่างผมเห็นครึ่งหลับครึ่งตื่นเป็นพญ ...

นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-10-11 07:36
วิรูปักเขหิ เม เมตตัง ความเป็นมิตรของเรา จงมีแก่พญ ...

ได้ลูกแก้วมาแล้วต้องจุดธุปบอกกล่าวหรือเปล่าครับ
บอกกล่าวก็ดีครับ
ลูกแก้วมณีนาคา...ประหนึ่งตัวแทนแห่งนาคราชทั้งปวง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้