ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10057
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คำบูชาหลวงพ่อจง พุทธัสสโร วัดหน้าต่างนอก

[คัดลอกลิงก์]
คำบูชาหลวงพ่อจง พุทธัสสโร วัดหน้าต่างนอก

หลวงพ่อจง พุทธัสสโร วัดหน้าต่างนอก
คำบูชาหลวงพ่อจง พุทธัสสโร วัดหน้าต่างนอก พระเกจิอาจารย์ยุคสงครามอินโดจีนและสงครามโลกครั้งที่2 พระเครื่องและวัตถุมงคลเครื่องรางของขลังท่านเป็นที่นิยมอย่างมาก พระคาถาบูชาหลวงพ่อจง ให้ตั้ง นะโม 3 จบ แล้วกล่าวพระคาถาดังนี้

คำกล่าวบูชา หลวงพ่อจง
ข้าพเจ้าขอนอบน้อมบูชาพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ด้วยดอกไม้ ธูปเทียน เครื่องสักการะบูชานี้ด้วยเศียรเกล้า
ขออานิสงค์ที่ข้าพเจ้าได้บูชานี้ ขอให้ข้าพเจ้าหมดเคราะห์หมดโศรก หมดโรคหมดภัย แคล้วคลาดปลอดภัยทุกเมื่อ และขอให้ข้าพพุทธเจ้าเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ และหน้าที่การงานยิ่งๆขึ้นไป ตลอดกาลนานเทอญ
กราบ 3 ครั้ง

ขอบคุณครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-14 14:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้