ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มหัศจรรย์จากการทดลองพลังปิรามิด

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การทดลองพลังลึกลับของพีระมิด

ว่ากันว่า เมื่อนำอะไรไปไว้ในพีระมิด ของนั้นจะไม่เน่าหรือเน่าช้าจริงหรือ
ใครบางคน ทดลองพลังพีระมิดด้วยการเอาเนื้อสัตวเข้าไปไว้ พบว่าไม่เน่า แล้วเค้ารู้หรือเปล่า ว่าถ้ามันอยู่เปล่าๆมันจะเป็นยังไง ถ้ามันอยู่ในรูปทรงอื่นมันจะเป็นยังไง ในฤดูกาลดังกล่าวมันเป็นอย่างไร

ผมได้นำแอ็ปเปิ้ล 1 ลูก มาผ่าเป็นซีกๆ เพราะอย่างน้อยก็มั่นใจว่ามันมาจากลูกเดียวกัน ไม่ได้มาจากคนละลูก ซึ่งไม่ทราบว่ามันอายุเท่ากันหรือไม่

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 10:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากนั้น ก็ครอบลงด้วยรูปทรงลูกบาศก์และรูปทรงพีระมิดพร้อมๆกัน โดยที่รูปทรงทั้งสองนั้น จะต้องมีปริมาตรเท่ากันด้วยความรู้คณิตศาสตร์สมัยมัธยม ก็เพื่อให้มีปริมาตรอากาศภายในเท่ากัน แบตทีเรียภายในก็ควรจะเท่ากัน และการกระจายของกลิ่นในแอ็ปเปิ้ลหรืออะไรแพร่ออกไปก็ควรจะเท่ากันหมด
ตั้งเข็มทิศไว้ให้ตรงกับทิศทั้ง 4 (ตามความเชื่อ)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 10:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไป 4 วัน ก็มาเปิดดูด้วยใจระทึก

x
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 10:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพชัดๆของซีกที่วางไว้ข้างนอกเฉยๆ (ดูแล้วห่อเหี่ยวยังไงก็ไม่รู้ - -!)

x
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 10:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพเปรียบเทียบชัดๆของซีกที่วางไว้ในพีระมิด ได้ผลการทดลองที่มหัศจรรย์

x
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 10:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และซีกที่ไว้ในลูกบาศก์ เพื่อดูว่ามันอาจไม่เน่าเพราะอยู่ในรูปทรงปิดเหมือนในพีระมิดหรือไม่
กลับได้ผลการทดลองที่คล้ายรอบที่แล้ว คือชุ่มน้ำ ขึ้นรา แต่ที่เห็นชัดคราวนี้อีกคือ มีเม็ดละอองน้ำกระจายโดยรอบ

ละอองน้ำเหล่านั้น คงจะมาจากในแอ็ปเปิ้ลเอง และเป็นเหตุให้มันขึ้นราขาวๆเอง

แต่ทำไมในพีระมิดไม่เป็น? หากให้เลือกกินแอ็ปเปิ้ลซีกใด คงเลือกอันที่อยู่ในพีระมิดมากกว่า

แม้ว่าสติปัญญาทางวิทยาศาสตร์ของผมขณะนี้ จะไม่สามารถอธิบายได้ว่า เหตุใดซีกในพีระมิดจึงดูสมบูรณ์ที่สุด
แต่ก็ภูมิใจครับ ที่ผมเป็นคนเดียวที่มีหลักฐานเป็นรูปธรรมในอินเตอร์เน็ตครับ นอกนั้นมีเพียงคำบรรยายเท่านั้น

x
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 10:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูเพื่อศึกษานะครับ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-4-17 10:13
ดูเพื่อศึกษานะครับ

ถ้าเป็นเยี่ยงนี้แล้ว คงต้องจับยายนกไว้ในปิรามิด
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 13:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2013-4-17 12:00
ถ้าเป็นเยี่ยงนี้แล้ว คงต้องจับยายนกไว้ในปิรามิด{:8_4 ...

ผมคงเดี้ยงก่อน แหงมๆ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้