ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

10 ร้านอาหารอีสานสุดแซ่บสไตล์โมเดิร์น

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-15 12:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
                        1.Jad Jan CDC

เปิดประเดิมกันที่ จัดจ้าน ร้านอาหารไทย - อาหารอีสานสไตล์โมเดิรน์บรรยากาศดีมีพริกเขียวและแดงสดเป็นสัญลักษณ์ประจำร้าน ที่คนรักอาหารอีสานการันตีความอร่อย ที่นี่มีเมนูทั้งไทยและอีสานอร่อยให้เลือกหลากหลาย สำหรับอาหารอีสานหลายคนเทใจให้กับความจัดจ้านและนัวของส้มตำปูม้า ต้มแซ่บกระดูกอ่อน น้ำตกหมู ไก่ทอดสูตรจัดจ้าน ยำมาม่าทะเล ขณะที่อาหารไทยก็ไม่น้อยหน้าความอร่อย เมนูที่่เด็ดจนต้องบอกต่อ อย่าง น้ำพริกปลาทูที่เสิร์ฟพร้อมผักลวกสีสวย แกงเหลืองยอดมะพร้าวอ่อนปลากะพงที่หาทานได้ยาก แถมยังมีเมนูกินเล่นอย่าง ขนมปังหน้าหมูที่หอมอร่อยถูกใจทุกคน และถ้าใครอยากกินอาหารจานเดียวที่นี่ก็มีให้ ใครอยากรับรสจัดจ้านของอาหารอีสานมาที่จัดจ้านสิเด็ด

ตั้งอยู่ที่ คริสตัลดีไซน์เซ็นเตอร์ (CDC) ถนนประดิษฐ์มนูธรรม (ตั้งอยู่บนถนนประดิษฐ์มนูธรรม (ถนนเลียบทางด่วน เอกมัย-รามอินทรา) มีความยาวด้านหน้าติดถนนกว่า 370 เมตร (Building - K4-101 K4-103)) Crystal Design Center (CDC) , คลองจั่น , บางกะปิ , กรุงเทพมหานคร 10240

ที่มา http://www.toptenthailand.com/topten/detail/20140222142242800

ต้องไปลองบ้างแล้วคร้า
AmAm ตอบกลับเมื่อ 2014-3-15 22:51
ต้องไปลองบ้างแล้วคร้า

ระวัง เจอท่านผู้นำ พาสาวแก่แม่ม่าย มาสำรวจเขต นะครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-3-16 09:59
ระวัง เจอท่านผู้นำ พาสาวแก่แม่ม่าย มาสำรวจเขต นะครั ...

ไม่ว่ากันคร้า.. เดี๋ยวพาป๋าๆ ไปด้วย จาได้สาวแก่แม่ม่ายจะได้มีเพื่อนคุย...  ^_^
AmAm ตอบกลับเมื่อ 2014-3-18 11:31
ไม่ว่ากันคร้า.. เดี๋ยวพาป๋าๆ ไปด้วย จาได้สาวแก่แม่ม ...

เอาตัวไปประหาร

ร้านยำแซ่บ ที่ Central World ขอยืนยันนอนยันว่า แซบแสบดากจริงๆครับ เยี่ยมๆๆๆๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-21 10:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-3-19 12:00
ร้านยำแซ่บ ที่ Central World ขอยืนยันนอนยันว่า แซบแสบดากจร ...

ขยายความหน่อยครับ

แซบแสบดาก
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2014-3-21 10:37
ขยายความหน่อยครับ

แซบแสบดาก

อร่อยมากๆ รสจัดจ้าน เผ็ดมากๆ ตอนเช้าๆเข้าห้องน้ำก็เลยแสบดาก ไม่ใช่ท้องเสียนะ แต่มันแสบดากจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้