ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อานิสงส์แห่งการสร้างสถานปฏิบัติธรรม

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-27 06:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 17:03
อยากให้มีไวๆจังเลยก๊าบ

พี่ศรมี มาม่า รับสักซองม่ะนก
ดีใจที่เป็นส่วนเล็กๆ ในการนี้
สมาธิ

อาจารย์ จะสอนอยู่เสมอ ว่าให้ปฏิบัติสมาธิ ให้สม่ำเสมอ

อย่าบอกว่าไม่ว่าง

..หายใจเข้าระลึก พุธ... หายใจออกระลึก โท...

ครั้งล่ะห้านาทีสิบนาทีก็แล้วแต่...

ฝึกบ่อยๆๆ ปฏิบัติบ่อยๆๆ

สาธุ ขอบคุณครับ
สาธุ สาธุ สาธุ
ยังไม่มากพอครับ บางทีก็ชนะกิเลสและทำได้ดีพอ บางทีโดนมันทุบซะเละเทะ จะพยายามต่อไปครับ
สาธุครับ
สาธุครับ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-11 07:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

♥ w``เพราะ..มีอดีต เราจึงมีประสบการณ์’’♥ w
  ♥ w ``เพราะ..มีวันวาน เราจึงเติบโต’’♥ w
   ♥ w ``เพราะ..เคยโง่ เราจึงฉลาด’’♥ w
♥ w``เพราะ..เคยพลาด เราจึงแข็งแรง’’  >_<
ถ้าคนเราไม่คิดที่จะพยายาม♥ w
♥ w ก็จะไม่มีวันในสิ่งที่เราอยากจะครอบครอง♥ w
♥ w-แล้วพวกคุณหละ ฝันจะ ครองสิ่งใด♥ -w
♥ w-และจะพยายามมากขนาดไหน♥ -w
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้