ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาคู่บารมีครูบาอาจารย์

[คัดลอกลิงก์]
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-4-15 07:48
รอพี่ Sornpraram มาสรุปครับ

รอฟังสรุปเหมือนกันครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-27 10:10
รอฟังสรุปเหมือนกันครับ

รอต่อไป
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-27 10:20
รอต่อไป

รอนะครับ
อดทนรอ เพื่อความบริบูรณ์
เพื่อความสมบูรณ์แห่งสติปัญญา
ยังรออยู่นะครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-6-29 05:18
ยังรออยู่นะครับ

รออะไร หรา

นี่งายยยย รอฟังสรุปอ่าครับกัปตัน
คาถาคู่บารมีหรือคู่บุญในแต่ละท่าน
จะมีอานุภาพสูงสุดเมื่อวาสนาบารมีต้องกัน

หลายๆครั้งที่เห็นมันเกิดคำถามในใจ..

ว่าเหตุผลอันใดหนอ? ที่พระคาถาบทเดียวกัน
อีกคนเรียนรู้แล้วขลังชมัดแบบฉมัง..

แต่อีกคนจึงท่องบ่นแล้ว..

กลับไม่บังเกิดความ
ศักดิ์สิทธิ์สูงสุด อย่างที่มันควรจะเป็น

ทั้งๆที่เป็นตัวคาถาบทเดียวกัน???

บางคนเห็นคนอื่นสวดบูชาแล้วขลัง ก็เอาอย่างบ้าง

แต่ยิ่งสวดยิ่งกลับ..ถดถอยลงเรื่อยๆ

เป็นเพราะอะไร ????

เดี๋ยวท้ายๆ เรามาสรุป กันครับ

Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 07:22
นี่งายยยย รอฟังสรุปอ่าครับกัปตัน
คาถาคู่บารมีหรือค ...

ยังไม่ท้ายเลย

จะด่วนรีบสรุป

เลย หรา.าาาา

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 07:24
ยังไม่ท้ายเลย

จะด่วนรีบสรุป

อดทนรอ เพื่อความบริบูรณ์
เพื่อความสมบูรณ์แห่งสติปัญญา

พี่เมธได้กล่าวเอาไว้
ผมได้ทราบมาเช่นกัน ศิษย์อาจารย์เดียวกัน ตำราเดียวกัน แต่ผลต่างกัน บางคนสวดคาถาจบเดียวมีผลทันที่ บางคนต้องท่องหลายจบจึงมีผล คนบางคนปรุงยารักษาคนไม่สำเร็จแต่อีกคนใช้ตำราเดียวกันรักษาคนได้หายป่วย ผลที่ต่างกันอาจเกิดจากบุญที่สั่งสมมาต่างกัน ทำบุญมามาก ทำอะไรก็สำเร็จ บางคนว่า ถ้าครูบาอาจารย์อยู่กับใคร คนนั้นก็ทำอะไรประสบผลสำเร็จเร็ว ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้