ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รุ่นนี้น่าเก็บ

[คัดลอกลิงก์]
คราวนี้ชัดเจนเลย ล๊อคเป้าได้ถูกต้องจริง ๆ
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 09:35
รู้แล้ว จะปล้นใครดี

พี่ปูไม่แนะนำ สายใต้สายเหนือ ราคาย่อมเยาว์ บ้างหรือครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiphob เมื่อ 2013-5-13 22:14

หาได้หรือ ประกันได้เลย เหนียวสุด ๆ ลพ.รื่น วัดนกงาง จ.ระนอง รุ่นแรกราคาพันต้น ๆ แต่หายากมากมาย พระใหม่ก็ ลพ.เอื้อม วัดบางเนียน เสือเอื้อมเก่าที่ขุนพันธ์กินไม่ลง ต้องขอร้องให้บวช และท่านบวชไม่สึกจนถึงทุกวันนี้
สายเหนือราคาไม่แรง เราทุกคนรู้จัก คือ ลพ.เกษม แต่ต้องเป็นรุ่น บารมี 81 เป็นล๊อกเก็ตใส่่ของมงคล 9 อย่าง ดีทางด้านการทำงานโชคลาภความสำเร็จจากการงาน
เอาใกล้กรุงเทพ ก็เหรียญอาจารย์ นา วัดบางปิ้ง สมุทรปราการครับ เหนียวนำหน้าเลย ช่างกลโดนคัตเตอร์กรีดหลังเสื้อขาดเป็นทาง หลังเป็นรอยแดงแค่นั้นครับ
ที่กล่าวมาทุกองค์ผมไม่มีซักองค์ แต่ได้เห็นได้รับทราบพุทธคุณทุกองค์ครับ
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 21:06
หาได้หรือ ประกันได้เลย เหนียวสุด ๆ ลพ.รื่น วัดนกงาง จ. ...

อย่างนี้ต้องตามหาครับ
ขอบคุณครับพี่ปู ว่างๆเข้ามาชี้แนะอีกนะครับ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 14:49
บ้านเจ้าเมธ

ไม่ทันหรอกคร้าบ
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 20:35
คราวนี้ชัดเจนเลย ล๊อคเป้าได้ถูกต้องจริง ๆ  ...

สไน เปอร์ ลุยเลย

ขอแนะนำ พระมเหศวร ของหลวงพ่อสุนทร วัดสุทธาวาส จ.ปทุมธานี ครับ กำลังดังแบบเงียบๆ ในหมู่ทหาร 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ไม่ต้องมีหนังสือพระหรือเซียนมาคอยเชียร์ แต่ทหารมาขอให้ท่านช่วยสร้างเพื่อนำไปแจกภาคใต้ ที่สำคัญคือไม่สามารถหาจากศูนย์พระ ไม่มีจัดส่งทางไปรษณีย์ ต้องไปทำบุญองค์ละ 109 บาท ที่วัดเท่านั้น บังเอิญได้มีโอกาสไปที่วัด เลยนำมาเผยแพร่

ขอบคุณภาพจาก fb ชมรมพระมเหศวร  

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiphob เมื่อ 2013-5-21 21:10

องค์นี้ศิษย์หลวงพ่อกวย แต่โดดเด่นมากทางด้านเหนียวและอยู่ปืนครับ
พระครูปลัดฝุ่น หรืออาจารย์เตี้ย วัดสามเอก สุพรรณบุรีครับ หากหาพระแท้ ๆ ทันหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตตาราม ชัยนาท ไม่ได้ (แพงมากแล้ว) ขอแนะนำองค์นี้ครับ เหรียญรุ่นแรก ราคายังไม่แพงมาก พันต้น ๆ เอง ไม่เกิน 2 พันก็หาสวย ๆ ได้แล้วครับ
อีกองค์ เป็นตาของผมเองครับ
เหรียญรุ่นแรกรุ่นเดียว หลวงตาสงวน ร่มโพธิ์ชี วัดไผ่พันมือ ตอนนี้ประัมาณ พันบาท หนุนดวง เมตตา แคล้วคลาดดีครับ หากเป็นพระแหวกม่านแพงมาก ปลอมเยอะ  ลูกอมก็แพง พระผงของท่านจะลบผงเอง คือผงอิทธิเจ ซึ่งแม้แต่หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง เวลาสร้างพระผงยุคแรก ๆ (แพพัน) ยังต้องมาขอให้ท่านลบผงให้เลยครับ ท่านเป็นเสือเก่า กลับใจ รุ่นเดียวกับ เสือใบ เสือดำ เสือมเหศวร ตอนเด็ก ๆ ผมเคยไปวัดท่านนอนที่กุฎิท่าน ดูท่านปลุกเสกพระ ท่านต้องเอามุ้งครอบ พระบินว่อนรอบมุ้งเลย แต่ก็กลับมาลงในบาตรทุกองค์ไม่แตกไม่หัก ตอนนี้ผมกลัวมาก ยังเด็ก นึกว่าโดนผีหลอก เพราะที่วัดนั้น สมัยประมาณปี 2520 กันดารมาก ๆ ไม่มีไฟฟ้า เวลาท่านมากรุงเทพ จะมาพักอยู่ที่วัดดาวดึงษาราม บางยี่ขัน มาพักในโบสถ์วัดดาวดึงษ์ กับพระน้องชายท่าน พี่น้องท่านอยู่ที่นี่ เดินทางมา 2 วัน (สุพรรณมากรุงเทพสมัยก่อนต้องใช้เรือ) ถึงจะถึง ท่านสร้างวัดไผ่พันมือโดยไม่ได้เรี่ยไรเงินเลย สมัยก่อนน้ำมนต์ของท่านดังมาก ๆ ใครมารดแล้วโชคดีทุกคน เหรียญรุ่นแรกของท่านแช่น้ำมนต์ไว้เป็นปี จะมีคราบผงติดอยู่ที่เหรียญ ผงนี้คือผงอิทธิเจ ตอนนี้เหรียญรุ่นแรกนี้ยังพอหาได้ ไม่แพงมากไป พันเดียวก็หาได้แล้ว ให้เลือกเหรียญที่มีคราบผงติดอยู่ครับ แต่มีของเก๊นะครับ  
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2013-5-21 21:06
องค์นี้ศิษย์หลวงพ่อกวย แต่โดดเด่นมากทางด้านเหนียวแ ...

อ้าว หลวงตาสงวนเป็นตาพี่ปูเองหรือนี่...เมื่อก่อนว่าจะหาลูกอมท่าน..เห็นว่าเมตตาจัดแต่สุดท้ายก็ไม่ได้ ได้มนแต่ลิง ลพ.กลั่น วัดอินท์ แต่ก็เมตตาใช้ได้
ครับ เป็นตาผมเอง แต่ก่อนลูกอมมีเป็นโหลเลย เอาไปทำกระสุนยิงนกเล่นหมด เอาพระขุนแผนไปร่อนน้ำแบบกระเบื้อง ให้บินแฉลบ ๆ สนุกสมัยนั้น โง่จริง ๆ เลย ตอนนี้เหลือลูกอม 1 หรือ 2 ลูกไม่รู้อยู่ไหน เสื้อยันต์ 1 ตัว พระสมเด็จสามชั้น 1 องค์ แล้วก็เหรียญ 1 เหรียญ และพระสมเด็จคะแนนปนเปกับพระอื่น แยกไม่ออก นี่แหละที่เขาเรียกว่าใกล้เกลือกินด่าง มีของดีแล้วไม่รู้ค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้